லங்கா சி செய்தி | லிதுவேனியாவிலிருந்து ‘பொட்டாசியம் குளோரைடு’ தொடர்பான கரிம உரத்தை இறக்குமதி செய்தது.


அக்டோபர் 14, 2021 இரவு 10:22 மணிக்கு | லங்கா சி செய்தி

லிதுவேனியாவில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொட்டாசியம் குளோரைடு கரிம உரங்கள் - வேளாண் இயக்குநர் ஜெனரல்

இந்த மகா சீசனுக்காக இலங்கைக்கு இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொட்டாசியம் குளோரைடு கரிம உரமானது தூய கனிம மூலத்தின் உரம் என்பதை விவசாயத் திணைக்களத்தின் பணிப்பாளர் நாயகம் டாக்டர் அஜந்த டி சில்வா உறுதிப்படுத்தியுள்ளார்.

இந்த உரத்தின் பயன்பாடு இயற்கை வேளாண்மைக்கு மிகவும் பொருத்தமானது என்றும் அவர் வலியுறுத்துகிறார்.

லிதுவேனியாவிலிருந்து இலங்கைக்கு இறக்குமதி செய்யப்பட்ட 30,000 மெட்ரிக் டன் கொள்ளளவு கொண்ட பொட்டாசியம் குளோரைடு கரிம உரம் குறித்து சமூக ஊடகங்களில் பரப்பப்படும் தவறான தகவலை விளக்கும் போது இயக்குனர் ஜெனரல் இந்த தகவலை வெளியிட்டார்.

இது குறித்து கருத்துரைத்த, சப்ரகமுவ பல்கலைக்கழகத்தின் மண் மற்றும் வேளாண்மைப் பேராசிரியர் மற்றும் பேராசிரியர் VI யாப்பா, நிலையான விவசாயத்திற்கான அமைச்சகக் குழுவின் தலைவர், இறக்குமதி செய்யப்பட்ட பொட்டாசியம் குளோரைடு கரிம உரமானது பூமியின் கனிம வளங்களான எப்பாவாலா பாஸ்பேட் உரத்திலிருந்து உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது என்று சுட்டிக்காட்டுகிறார். . அது.

எனவே, இந்த உரத்தை ஒரு ரசாயன உரமாக விவரிப்பது தவறான புரிதலின் காரணமாக செய்யப்பட்ட அறிக்கை.

ஜெயசூர்யா உடுகும்புரா
பத்திரிகை செயலாளர்

605 பார்வைகள்Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

“ஆசிரியர், அதிபர்கள் பாடசாலைக்கு சமுகமளிக்காவிட்டால் கடும் நடவடிக்கை : போராட்டத்தில் ஈடுபட்டால் கைது ”

Thu Oct 14 , 2021
(இராஜதுரை ஹஷான்) ஆசிரியர் மற்றும் அதிபர்கள் எதிர்வரும் 21ஆம் திகதி பாடசாலைக்கு சமுகமளிக்காவிட்டால் கடுமையான நடவடிக்கை முன்னெடுக்கப்படும்.பாடசாலைக்கு முன் தொழிற்சங்க போராட்டத்தில் ஈடுப்படுவர்களை கைது செய்ய ஆலோசனை வழங்கப்பட்டுள்ளது.மாணவர்களின் எதிர்காலத்துடன் விளையாடும் தொழிற்சங்கங்களின் அழுத்தங்களுக்கு ஒருபோதும் அடிபணிய முடியாது.என காணி விவகார அமைச்சர் எஸ்.எம். சந்திரசேன தெரிவித்தார்.  அநுராதபுரம் பிரதேச அபிவிருத்தி குழு கூட்டத்தில் கலந்துக் கொண்டு கருத்துரைக்கையில் மேற்கண்டவாறு குறிப்பிட்டார். அக்கூட்டத்தில் அவர் மேலும் குறிப்பிட்டதாவது, ஆசிரியர்-அதிபர் போராட்டம் […]

You May Like

Breaking News

Translate »