மஹா பருவத்தை கரிம உரத்துடன் தொடங்க விவசாயிகள் அமைப்புகளும் அரசாங்கமும் ஒப்புக்கொண்டன


இந்த மஹா பருவத்தில் நெல் சாகுபடியில் கரிம உரத்தைப் பயன்படுத்துவது குறித்து அமைச்சர் மகிந்தானந்த அளுத்கமகே மற்றும் இலங்கை தேசிய விவசாயிகள் அமைப்பின் பிரதிநிதிகளுக்கு இடையே ஒரு சந்திப்பு நடைபெற்றது.

மஹா பருவத்தில் நெல் சாகுபடியின் வெற்றிக்காக அரசாங்கம் நான்கு நிபந்தனைகளை நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று அதிகாரிகளிடம் அமைச்சரிடம் கோரிக்கை மனு அளிக்கப்பட்டது. அமைச்சர் ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷவுக்கு தொலைபேசியில் அறிவித்தார் மற்றும் அந்த நிபந்தனைகளை நிறைவேற்ற ஜனாதிபதி ஒப்புக்கொண்டார்.

11,000 உள்ளூர் விவசாயிகள் அமைப்புகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் இலங்கையின் தேசிய விவசாயிகள் சம்மேளனம், இந்த மகா பருவத்தில் நெல் சாகுபடியை வெற்றிகரமாக நடத்த தங்களின் முழு ஆதரவை வழங்குவதாகக் கூறியது. அவர்கள் முன்வைத்த நிபந்தனைகளில், விவசாய சேவை மையங்கள் மூலம் சரியான நேரத்தில் கரிம உரங்களை வழங்குதல், உரங்களின் பொறுப்பை அரசாங்கம் ஏற்றுக்கொள்வது, பயிருக்கு ஏற்படும் சேதத்திற்கு இழப்பீடு அல்லது இந்த உரங்களைப் பயன்படுத்துவதால் ஏற்படும் வேறு ஏதேனும் சேதம் மற்றும் கட்டுப்பாடு சந்தையில் தற்போது அதிக விலையில் பூச்சிக்கொல்லி மற்றும் களைக்கொல்லிகளை விற்பனை செய்தல். பணம் செலுத்துபவருக்கு நெல்லை உத்தரவாத விலையில் வாங்குவதற்கான வாய்ப்பை வழங்குதல்.

இந்த நிகழ்வில் பேசிய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே, இயற்கை விவசாயத்திற்காக அரசாங்கம் எடுத்த முடிவு இந்த நாட்டு மக்களின் ஆரோக்கியத்திற்கும் சுற்றுச்சூழலுக்கும் மிகவும் நன்மை பயக்கும் என்று கூறினார்.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

அத்தியாவசியப் பொருட்களின் விலை அதிகரிப்புக்கு எக்காரணமும் இல்லை - பந்துல 

Thu Oct 14 , 2021
(இராஜதுரை ஹஷான்) கொவிட்-19 வைரஸ் தாக்கத்தின் காரணமாக அத்தியாவசிய பொருட்களின் விலை அதிகரித்துள்ளது. அதிகரிக்கப்பட்டுள்ள அத்தியாவசிய பொருட்களின் விலை இவ்வருடத்திற்குள் குறைவடையும். மாகாண சபை தேர்தலை இலக்காகக் கொண்டு அத்தியாவசிய பொருட்களின் விலை அதிகரிக்கப்படவில்லை என  வர்த்தகத்துறை அமைச்சர் பந்துல குணவர்தன தெரிவித்தார். அத்தியாவசிய பொருட்களின் விலையேற்றம் தொடர்பில் கருத்து வெளியிடும் போது இதனைத் தெரிவித்த அவர் மேலும் குறிப்பிடுகையில் , கொவிட்-19 வைரஸ் தாக்கத்தினை தொடர்ந்து உற்பத்தி மற்றும் […]

You May Like

Breaking News

Translate »