லங்கா சி செய்தி | ஃபைபர் ஆன்லைனில் அனைத்து பள்ளிகளுக்கும் கற்பிக்க தயார்


அக்டோபர் 14, 2021 மாலை 7:25 மணிக்கு | லங்கா சி செய்தி

தொலைதூர பகுதிகளில் தகவல் தொடர்பு உள்கட்டமைப்பை மேம்படுத்துவதற்கு தொலைத்தொடர்பு மேம்பாட்டு கட்டணங்களைப் பயன்படுத்துவது ஜனாதிபதி கோட்டாபய ராஜபக்ஷவின் குறிக்கோள் என்று தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையத்தின் இயக்குநர் ஜெனரல் ஓஷாத சேனாநாயக்க தெரிவித்துள்ளார்.

தேசிய பொருளாதாரத்தில் தகவல்தொடர்பு ஒரு சக்திவாய்ந்த காரணியாக இருப்பதால், தேசிய பொருளாதாரத்தை இலக்காகக் கொண்ட ஒரு திட்டத்தை தகவல் தொடர்புத் துறையில் செயல்படுத்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது, ஈவுத்தொகையுடன் மட்டுப்படுத்தப்படவில்லை, என்றார்.

இன்று (14) ‘கிராமத்திற்கு தொடர்பு’ என்ற தலைப்பில் வீடியோ தொழில்நுட்பம் குறித்து ஜனாதிபதி ஊடக மையம் ஏற்பாடு செய்திருந்த செய்தியாளர் சந்திப்பில் கலந்துகொண்டு உரையாற்றுகையிலேயே அவர் இவ்வாறு கூறினார்.

10 மாவட்டங்களில் 100% பிராட்பேண்ட் கவரேஜ் இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள் “கிராமப்புற தொடர்பு” தேசிய திட்டத்தின் கீழ் தொடங்கப்படும் என்றும், மீதமுள்ளவற்றை உள்ளடக்கிய பிராட்பேண்ட் வசதிகளை நாடளாவிய ரீதியில் தொடங்க அனைத்து திட்டங்களும் உள்ளன என்றும் டைரக்டர் ஜெனரல் கூறினார். 2022 முடிவதற்கு முன் மாவட்டங்கள்.

தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் (டிஆர்சி) தகவல் தொடர்பு சேவை வழங்குநர்களுக்கு தேவையான அனைத்து வசதிகளையும் வழங்க நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது மற்றும் கிராம தொடர்பு திட்டத்தின் கீழ் கட்டப்படும் கோபுரங்களின் விலையில் 50% தொலைத்தொடர்பு நிதியே ஏற்கும், என்றார்.

கட்டுமானத்தில் உள்ள தகவல் தொடர்பு கோபுரங்கள் முன்னர் வெளிநாடுகளில் இருந்து இறக்குமதி செய்யப்பட்டிருந்தாலும், இப்போது அவை உள்நாட்டில் உற்பத்தி செய்வதன் மூலம் ஒரு புதிய பொருளாதாரத் துறைக்கு அதிகாரம் அளிக்க முடிந்தது என்று இயக்குநர் ஜெனரல் சுட்டிக்காட்டினார்.

கவரேஜ் பகுதியில் உள்ள சாதனங்கள் தற்போது 4 ஜி தொழில்நுட்பத்திற்கு பயன்படுத்தப்பட்டாலும், வரவிருக்கும் தொழில்நுட்ப புரட்சியுடன் 5 ஜி தொழில்நுட்பத்துடன் இணக்கமாக வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளது. வளர்ந்த நாடுகளில் ஆன்லைன் வேலைவாய்ப்பு ஒரு போக்கு. எதிர்காலத்தில் இது இலங்கையிலும் பொருந்தும் என்பது தெரியவந்தது மற்றும் கோவிட் தொற்றுநோயுடன் இணைய தொடர்பு சேவைகளுக்கான தேவை 40%அதிகரித்துள்ளது.

தொலைத்தொடர்பு ஒழுங்குமுறை ஆணையம் (டிஆர்சி) தகவல் தொடர்பு உள்கட்டமைப்பை வலுப்படுத்தவும் வெளிநாட்டு முதலீட்டாளர்களை இலங்கைக்கு ஈர்க்கவும் நேரம் வந்துவிட்டது என்று கூறியுள்ளது. இது 2024 க்குள் 3 மில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை எட்டும் என்று தெரியவந்தது.

எதிர்காலத்தில் நாட்டின் அனைத்துப் பள்ளிகளிலும் ஃபைபர் வசதிகள் மூலம் ஆன்லைன் கல்வியை மேம்படுத்துவதை அரசு நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. பழக்கமான வகுப்பறை என்ற கருத்து ஆங்கிலம், அறிவியல் மற்றும் கணிதம், கணினி தொழில்நுட்பம் போன்ற பாடங்களுக்கான ஆசிரியர்கள் பற்றாக்குறையை சமாளிக்க உதவும் என்றும் அது தற்போது கல்வி அமைச்சின் ஒத்துழைப்புடன் ஒரு ஒழுங்குமுறை திட்டமாக சோதிக்கப்பட்டு வருகிறது. நல்ல முன்னேற்றம்.

ஊடகவியலாளர்களின் கேள்விகளுக்குப் பதிலளித்த டைரக்டர் ஜெனரல், ‘கிராமத்துக்கான தொடர்பு’ என்ற நோக்கங்களை அடைய அனைத்து தகவல்தொடர்புக் கட்டணங்களையும் குறைக்க அரசாங்கம் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது என்றார். தொலைத்தொடர்பு சட்டத்தின் திருத்தத்திற்கு அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்துள்ளது. தற்போதுள்ள பிரச்சினைகளை தீர்ப்பதில் அது ஒரு சக்திவாய்ந்த காரணியாக இருக்கும் என்று அவர் சுட்டிக்காட்டினார்.

புதிய திருத்தங்கள் மூலம் சைபர் செக்யூரிட்டி ஏஜென்சி மற்றும் டேட்டா செக்யூரிட்டி ரெகுலேட்டரி அமைப்பை நிறுவுவதற்குத் தேவையான ஆரம்பகால வேலைகள் மற்றும் தொழில்நுட்பத்தின் சிறந்த பயன்பாட்டிற்கான திட்டங்கள் நாட்டிற்குத் தேவை, என்றார்.

தொலைத்தொடர்புத் துறைக்கு அதிகாரம் அளிப்பதில் நுகர்வோரைப் பாதுகாப்பது அரசின் கொள்கை என்று திரு. சேனாநாயக்க கூறினார். தேவையான சட்ட செயல்முறை அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் குறிப்பிட்டார்.

கமதா தொடர்புத் திட்ட இயக்குநர் ஸ்ரீயானி மாவெல்லகே மற்றும் இயக்குநர் (போட்டித்திறன்) இந்திரஜித் ஹண்டபங்கொட ஆகியோரும் ஊடக சந்திப்பில் பங்கேற்றனர்.

– ஜனாதிபதி ஊடக பிரிவு

218 பார்வைகள்Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

கிளிநொச்சியில் வகான விபத்து இருவர் படுகாயம்

Thu Oct 14 , 2021
கிளிநொச்சி பளை பொலிஸ் பிரிவிற்குட்பட்ட முல்லையடி பகுதியில் இன்று பகல் இடம்பெற்ற விபத்தில் இருவர் படுகாயமடைந்துள்ளனர். Source link

You May Like

Breaking News

Translate »