லங்கா சி செய்தி | மஹா பருவத்தில் நெல் சாகுபடிக்கு விவசாயிகள் அமைப்புகள் 04 நிபந்தனைகளை விதிக்கின்றன .. அரசாங்கம் ஒப்புக்கொள்கிறது ..


அக்டோபர் 14, 2021 மாலை 5:30 மணிக்கு | லங்கா சி செய்தி

மஹா பருவத்தில் நெல் சாகுபடிக்கு விவசாயிகள் அமைப்புகள் 04 நிபந்தனைகளை விதிக்கின்றன .. அரசாங்கம் ஒப்புக்கொள்கிறது ..

மஹா பருவத்தில் கரிம உரத்தைப் பயன்படுத்தி நெல் சாகுபடியை மேற்கொள்ள இலங்கை அரசுக்கும் தேசிய விவசாயிகள் அமைப்பு ஆணையத்திற்கும் இடையே உடன்பாடு ஏற்பட்டது.

இந்த கூட்டமைப்புகளின் பிரதிநிதிகளுக்கும் விவசாய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகேவுக்கும் இடையில் இன்று (14) நடந்த சந்திப்பின் போது, ​​கூட்டமைப்பு உறுப்பினர்கள் விவசாய அமைச்சரிடம் ஒரு நெல் சாகுபடியின் வெற்றிக்கு அரசாங்கம் நான்கு நிபந்தனைகளை நிறைவேற்ற வேண்டும் என்று ஒரு கடிதத்தை வழங்கினர். மகா பருவம்.

அமைச்சர் கோத்தபாய ராஜபக்சவுக்கு தொலைபேசி மூலம் தகவல் குறிப்பின் உள்ளடக்கம் குறித்து தெரிவித்த பின்னர், ஜனாதிபதி நான்கு நிபந்தனைகளை நிறைவேற்ற ஒப்புக்கொண்டார். அதன்படி, 11,000 உள்ளூர் விவசாயிகள் அமைப்புகளை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் இலங்கையின் தேசிய விவசாயிகள் சம்மேளனம், இந்த ஆண்டு மஹா பருவத்தில் நெல் சாகுபடியின் வெற்றிக்கு தங்களின் முழு ஆதரவை அளிப்பதாகவும், உள்ளூர் விவசாயிகள் அமைப்புகளுக்கு இது குறித்து தெரியப்படுத்தப்படும் என்றும் உறுதியளித்தனர்.

உழவர் கூட்டமைப்பு முன்வைத்த நிபந்தனைகளில், உழவர் சேவை மையங்கள் மூலம் சரியான நேரத்தில் கரிம உரம் வழங்குவதற்கான பொறுப்பை அரசு ஏற்க வேண்டும் மற்றும் பயன்படுத்துவதால் ஏற்படும் நெல் சாகுபடியில் ஏற்படும் இழப்பு அல்லது பிற சேதங்களுக்கு அரசு பொறுப்பேற்க வேண்டும். இந்த உரம் மற்றும் சேதங்களுக்கு ஈடுசெய்ய. அரசாங்கம் ஒப்புக்கொள்ள வேண்டும் என்றார். கூடுதலாக, இந்த நிபந்தனைகளில் தற்போது சந்தையில் கிடைக்கும் பூச்சிக்கொல்லிகள் மற்றும் களைக்கொல்லிகளை அதிக விலைக்கு விற்பது மற்றும் விவசாயிக்கு உத்தரவாத விலையில் அவற்றை வாங்குவதற்கான வாய்ப்பை வழங்குவது ஆகியவை அடங்கும். இந்த விஷயங்கள் முடிந்தால், இலங்கை தேசிய விவசாயிகள் சம்மேளனம், நாடு முழுவதும் உள்ள உள்ளூர் விவசாய அமைப்புகளுக்கு அறிவித்து, மஹா பருவத்தில் இயற்கை நெல் விவசாயத்தின் வெற்றிக்கு உதவும் என்று கூட்டமைப்பின் தலைவர் எஸ்.எம்.ஜி. திரு. சமரகோன் உறுதியளித்தார்.

விவசாய அமைச்சர் மஹிந்தானந்த அளுத்கமகே, இயற்கை விவசாயத்திற்காக அரசாங்கம் எடுத்த முடிவு இந்த நாட்டு மக்களின் ஆரோக்கியத்திற்கும் சுற்றுச்சூழலுக்கும் மிகவும் நன்மை பயக்கும் ஒரு முடிவு என்று கூறினார். இந்த முடிவில் நான் விவசாயியின் பக்கம் இருக்கிறேன். இது சிறுநீரக நோய் உட்பட பல நோய்களின் அபாயத்தைக் குறைக்கும். மேலும், நச்சுத்தன்மையற்ற உணவுப் பொருட்கள் கிடைப்பதால் மக்கள் சுத்தமான மற்றும் சத்தான உணவைப் பெற முடியும். எனவே, அனைத்து வகையான அவமானங்கள் மற்றும் துன்புறுத்தல்கள் இருந்தபோதிலும், இந்த கொள்கை முடிவை வெற்றிகரமாக செய்ய நாங்கள் பணியாற்றுவோம், அமைச்சர் கூறினார்.

ஜெயசூர்யா உடுகும்புரா
பத்திரிகை செயலாளர்

1,492 பார்வைகள்Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

மட்டக்களப்பு கடலில் வலையில் சிக்கிய துப்பாக்கி

Thu Oct 14 , 2021
மட்டக்களப்பு காத்தான்குடி பொலிஸ் பிரிவுவிற்குட்பட்ட கல்லடி திருச்செந்தூர் பகுதியில் நேற்று புதன்கிழமை (13) மீனவர்கள் கரைவலையைப் பயன்படுத்தி மீன்பிடியில்  ஈடுபட்டுக்கொண்டிருந்தபோது வலை கரைக்கு வந்ததும் மீன்களுடன் துப்பாக்கியொன்றும் கடலிலிருந்து அகப்பட்டிருப்பதை அவதானித்த மீனவர்கள் பொலிசாருக்கு தெரியப்படுத்தியுள்ளனர். குறித்த  துப்பாக்கியானது கல்லடி திருச்செந்தூர் சுனாமி நினைவு தூபிக்கு பின் பகுதியில் உள்ள கடற்கரை பகுதியில் மீன் பிடியில் ஈடுபட்டிருந்த மீனவர்களின் கரை வலையிலேயே அகப்பட்டுள்ளது. அதனைத் தொடர்ந்து சம்பவ இடத்துக்கு சென்ற […]

You May Like

Breaking News

Translate »