லங்கா சி செய்தி | கிரிப்டோகரன்சி இலங்கையில் அனுமதிக்கப்படவில்லை – மத்திய வங்கி


அக்டோபர் 14, 2021 மாலை 4:40 மணிக்கு | லங்கா சி செய்தி

கிரிப்டோகரன்சி இலங்கையில் அனுமதிக்கப்படவில்லை - மத்திய வங்கி

இலங்கை மத்திய வங்கியின் ஆளுநர் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால், கிரிப்டோகரன்ஸிகள் குறித்த மத்திய வங்கியின் நிலைப்பாடு மாறவில்லை என்றும், கிரிப்டோகரன்சியைப் பயன்படுத்தி பரிவர்த்தனை செய்வது இலங்கையின் எந்தவொரு தனிநபரின் பொறுப்பாகும் என்றும் கூறியுள்ளார்.

சில வங்கிகள், குறிப்பாக சொகுசு குடியிருப்புகள் விற்பனையில் ஈடுபட்டுள்ள நிறுவனங்கள், விற்பனையில் கிரிப்டோகரன்சி கொடுப்பனவுகளை ஏற்றுக்கொள்வதாக பகிரங்கமாக விளம்பரம் செய்துள்ளதால், இலங்கையில் இத்தகைய பரிவர்த்தனைகள் அனுமதிக்கப்படுமா என அடா டெரனா வினவிய கேள்விக்கு மத்திய வங்கியின் ஆளுநர் பதிலளித்தார். குத்தகை. இது கூறப்பட்டது.

“கிரிப்டோகரன்ஸிகள் குறித்த எங்கள் கொள்கை மாறவில்லை. நாங்கள் அதே கொள்கையை பின்பற்றுகிறோம். மக்கள் வெவ்வேறு நாணயங்களைப் பயன்படுத்தினால், அவர்கள் அந்த ஆபத்தை எடுக்க வேண்டும். பொருட்களை மாற்றும்போது அதே பிரச்சனை உள்ளது. அதை நாங்கள் எதிர்பார்க்கவில்லை. இலங்கையின் நாணயம் ரூபாய். அதைத் தவிர வேறு எதையும் நாங்கள் அங்கீகரிக்கவில்லை ”என்று மத்திய வங்கி ஆளுநர் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் கூறினார்.

இதேவேளை, இலங்கை மத்திய வங்கியின் பிரதி ஆளுநர் TMJYP ஜெயசிங்க இந்த விடயம் குறித்து மேலும் கருத்து தெரிவித்தார். இதில் உள்ள ஆபத்துகள் குறித்து பொதுமக்களுக்கு விழிப்புணர்வு ஏற்படுத்தப்பட்டுள்ளதாக திருமதி பெர்னாண்டோ கூறினார். இருப்பினும், இது தொடர்பான வியாபாரத்தில் ஈடுபடும் நபர்கள் இருந்தால், அவர்கள் அந்த ஆபத்தை எடுக்க வேண்டும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

கிரிப்டோகரன்சியின் பயன்பாடு குறித்த தனது நிலைப்பாட்டை குறிப்பிட்டு இலங்கை மத்திய வங்கி 9 ஏப்ரல் 2021 அன்று ஒரு செய்திக்குறிப்பை வெளியிட்டது. மெய்நிகர் நாணயத்தில் முதலீடு செய்வதன் மூலம் பொருளாதாரத்திற்கும் நுகர்வோருக்கும் கணிசமான நிதி, செயல்பாட்டு, சட்ட, நுகர்வோர் பாதுகாப்பு மற்றும் பாதுகாப்பு அபாயங்களை இலங்கை மத்திய வங்கி பொதுமக்களுக்கு வழங்கும் என்று அதில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இந்த சூழலில், இலங்கையில் முதலீடு செய்ய கிரிப்டோகரன்சி சுரங்க நிறுவனங்களை அங்கீகரிக்க தேவையான நடவடிக்கைகளை எடுக்க முதலீட்டு வாரியம் அனுமதிக்க, வளர்ச்சி ஒருங்கிணைப்பு மற்றும் கண்காணிப்பு அமைச்சர் க .ரவ நாமல் ராஜபக்ச முன்வைத்த முன்மொழிவுக்கு அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்தது. ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பு.

– biz.adaderana

2,331 பார்வைகள்Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

சில வாரங்களில் அனைத்து பிரச்சினைகளும் தீர்க்கப்படும் - ஜோன்ஸ்டன் பெர்னாண்டோ

Thu Oct 14 , 2021
வடமேல் மாகாண பாரிய கால்வாய் திட்டத்தின் கீழ் நிர்மாணிக்கப்படும் மககித்துல நீர்த்தேக்க நிர்மாணப் பணிகளின் தற்போதைய நிலைமை  குறித்து ஆராய்வதற்காக ஆளும் தரப்பு பிரதம கொறடா நெடுஞ்சாலை அமைச்சர் ஜோன்ஸ்டன் பெர்னாண்டோ மற்றம் இளைஞர் விவகார விளையாட்டுத்துறை அமைச்சர் நாமல் ராஜபக்ஷ ஆகியோர் நேற்று முன்தினம்  பொல்பிதிகம இருதெனிய மககிதுல பிரதேசத்திற்கு மேற்பார்வை விஐயம் மேற்கொண்டார்கள். மககிதுல நீர்த்தேக்க நிர்மாணிப் பணிகள் நடைபெறும் விதம் குறித்தும் அதன் தற்போதைய முன்னேற்றம் குறித்தும் […]

You May Like

Breaking News

Translate »