கோவிட் – PM காரணமாக வீட்டில் சிகிச்சை பெறும் பொது ஊழியர்களுக்கு அக்ரஹாரா காப்பீட்டு இழப்பீடு


கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக வீட்டில் சிகிச்சை பெறும் அரசு ஊழியர்களுக்கு அக்ரஹார காப்பீட்டு நிதியிலிருந்து இழப்பீடு வழங்கும் திட்டத்தை உருவாக்குமாறு பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ நேற்று (13) சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

இலங்கை மக்கள் முன்னணியின் தொழிற்சங்கங்கள் மற்றும் ஐக்கிய தொழிற்சங்கங்களின் பிரதிநிதிகளுடன் ஆலய மரத்தில் நடைபெற்ற கலந்துரையாடலின் போது பிரதமர் இந்த அறிவிப்பை வெளியிட்டார்.

முன்னதாக, அப்போதைய பிரதமர், அப்போதைய நிதி அமைச்சராக, கோவிட் -19 காரணமாக அரசு ஊழியர்களின் உயிர் இழப்பு மற்றும் மருத்துவமனை சிகிச்சைக்கான 2021 பட்ஜெட் திட்டங்களில் அக்ரஹாரா காப்பீட்டு இழப்பீட்டுத் திட்டத்தை செயல்படுத்த நடவடிக்கை எடுத்தார்.

பொதுச் சேவையை முறைப்படுத்த வேண்டியதன் அவசியம் குறித்து தொழிற்சங்கங்கள் பிரதமரிடம் தங்கள் கருத்துக்களை முன்வைத்தன.
நிறுவன மட்டத்தில் உள்ள உயர் அதிகாரிகள் மற்றும் ஊழியர்களுக்கிடையேயான பிரச்சினைகள் அரசு நிறுவனங்களின் செயல்பாட்டை எவ்வாறு பாதித்தன என்பதையும் விளக்கினர்.

பொது சேவையில் செயல்திறன் மற்றும் உற்பத்தித்திறன் அதிகரிக்கப்பட வேண்டும் என்றும் பொறுப்பான அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டியது அவசியம் என்றும் பிரதமர் சுட்டிக்காட்டினார். இந்த நோக்கத்திற்காக பொது ஊழியர்களுக்கான உள்ளூர் மற்றும் வெளிநாட்டு பயிற்சி வாய்ப்புகளை அதிகரிக்க வேண்டும் என்றும் பிரதமர் குறிப்பிட்டார். 2016 ஆம் ஆண்டுக்குப் பிறகு பொது சேவையில் சேர்ந்த ஊழியர்களுக்கு முந்தைய நல்லாட்சி அரசாங்கத்தால் இழந்த ஓய்வூதியம்
மீட்பு குறித்து தொழிற்சங்க பிரதிநிதிகள் இங்கு கருத்து தெரிவித்தனர்.

இந்த விவகாரம் குறித்து ஆராய பொது நிர்வாக அமைச்சின் செயலாளருக்கு பிரதமர் உடனடியாக தகவல் தெரிவித்தார். வாழ்க்கைச் செலவின் அதிகரிப்பு மற்றும் ஓய்வூதிய அதிகரிப்பு பற்றியும் விவாதிக்கப்பட்டது. ரயில்வே துறையின் கொள்முதலில் சில முறைகேடுகள் குறித்து தொழிற்சங்கப் பிரதிநிதிகள் பிரதமருக்கு விளக்கமளித்தனர்.

கோவிட் தொற்றுநோயால் நாட்டின் பொருளாதாரம் பாதிக்கப்படும் நேரத்தில் அரசு நிறுவனங்களில் செலவழிப்பதற்கான கட்டுப்பாடுகள் குறித்து தனக்கு ஏற்கெனவே அறிவிக்கப்பட்டதை பிரதமர் நினைவு கூர்ந்தார். அமைச்சர்கள் காமினி லோகுகே, நிமல் சிறிபால டி சில்வா, பொதுச் சேவை, மாகாண சபைகள் மற்றும் உள்ளூராட்சி அமைச்சின் செயலாளர் ஜே.ஜே.ரத்னசிறி, தொழிலாளர் அமைச்சின் செயலாளர் MPDUK மாபா பத்திரண, பிரதமரின் கூடுதல் செயலாளர் சமிந்த குலரத்ன, கூடுதல் செயலாளர் இந்நிகழ்வில் சுகாதார அமைச்சும் கலந்து கொண்டது. செயலாளர் குமாரி அத்தநாயக்க, தேசிய பட்ஜெட் துறையின் பொது இயக்குனர் ஜூட் நிலூக்ஷன் மற்றும் தேசிய முற்போக்கு தொழிற்சங்கங்களின் பிரதிநிதிகள், ஸ்ரீலங்கா சுதந்திர கட்சி தொழிற்சங்கங்கள் மற்றும் தொழிற்சங்க கூட்டமைப்பு.

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

ஹெரோயினுடன் இருவர் கைது

Thu Oct 14 , 2021
கிரான்பாஸ் மற்றும் அநுராதபுரம் பொலிஸ் பிரிவுகளில் நேற்று புதன்கிழமை குற்ற விசாரணைப் பிரிவினரால் முன்னெடுக்கப்பட்ட சுற்றி வளைப்புக்களில் ஹெரோயினுடன் சந்தேகநபர்கள் இருவர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாக பொலிஸ் ஊடகப்பிரிவு தெரிவித்துள்ளது. Source link

You May Like

Breaking News

Translate »