மின்துறை அமைச்சர் புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் தேடலுக்கு ஓமானின் ஆதரவை வழங்குகிறார் – தீவு


ஸ்டாலின் மற்றும் பலர் ஒரே நேரத்தில் அனைத்து அதிகரிப்புகளையும் பெற வலியுறுத்துகின்றனர்

ரதீந்திர குருவிடா

கருவூல செயலாளர் மற்றும் தேசிய பட்ஜெட் துறையின் தலைமை இயக்குனரின் செயல்கள் செவ்வாய்க்கிழமை தொழிற்சங்கங்கள் மற்றும் அரசாங்கத்தின் பிரதிநிதிகள், இலங்கை ஆசிரியர் சங்கம் (CTU) பொதுச் செயலாளர்களுக்கிடையேயான சந்திப்பின் போது தலைமையாசிரியர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களின் சம்பள முரண்பாடுகளைத் தீர்ப்பதைத் தடுத்தன. ஜோசப் ஸ்டாலின் நேற்று கூறினார்.

ஸ்டாலின் அவர்கள் அரசாங்கத்தின் பிரதிநிதிகளுடன் மூன்றரை மணி நேரத்திற்கும் மேலாக விவாதித்ததாக கூறினார். சம்பள ஒழுங்கீனத்தை இரண்டு நிலைகளில் சரிசெய்ய அமைச்சரவை துணைக்குழுவால் முன்மொழியப்பட்ட சம்பள உயர்வை வழங்க அரசாங்கம் முன்வந்தது, ஆனால் மொத்த ஊதியத்தில் ஒன்பதில் ஒரு பங்கு மட்டுமே ஜனவரி 2022 இல் வழங்கப்பட வேண்டும் என்று ஸ்டாலின் கூறினார்.

“நாங்கள் ஒரே நேரத்தில் அதிகரிப்பு கேட்டோம். முடிவெடுக்க அரசுக்கு அக்டோபர் 21 வரை ஒரு வாரம் உள்ளது. நாங்கள் பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷவுடன் செவ்வாய்க்கிழமை மூன்று மணி நேரத்திற்கும் மேலாக விவாதித்தோம். கருவூலத்தின் செயலாளர் மற்றும் தேசிய பட்ஜெட் துறையின் தலைமை இயக்குநர் நிதி இல்லை என்று கூறி வந்தார், ”என்று அவர் கூறினார்.

CTU பொதுச் செயலாளர் மேலும் கூறுகையில், சம்பள பிரச்சினையை தீர்ப்பது அரசாங்கத்திற்கு ரூ. ஆண்டுக்கு 30 பில்லியன். அரசாங்கத்தின் சில வீண் செலவுகளுடன் ஒப்பிடும்போது இது மிகக் குறைந்த தொகை, என்றார்.

இலங்கை ஆசிரியர் சேவைகள் சங்கத்தின் (CTSU) பொதுச் செயலாளர் மஹிந்த ஜெயசிங்க, ஜனவரி 2022 க்குள் மொத்த ஊதியத்தில் ஒன்பதொன்றை வழங்க அரசாங்கம் முன்வந்துள்ளது. மீதமுள்ளவை 2023 இல் செலுத்தப்பட வேண்டும் என்று கூறினார்.

“நாங்கள் இதை ஏற்க முடியாது. 15 மாதங்களில் என்ன நடக்கும் என்று யாருக்குத் தெரியும்? செவ்வாய்க்கிழமை நாங்கள் மிகவும் நெகிழ்வானவர்களாக இருந்தோம், ஆனால் இந்த சலுகையை வழங்குவதற்கு அரசுக்கு மூன்றரை மணி நேரம் ஆனது. இந்த பிரச்சினையை அரசாங்கம் தீர்க்கும் வரை இன்னும் 100 நாட்களுக்கு நாங்கள் தயாராக இருக்கிறோம். அக்டோபர் 21 ஆம் தேதி சில பள்ளிகளைத் திறக்க அரசு திட்டமிட்டுள்ளது. எனவே, இந்த நெருக்கடியை தீர்க்க ஒரு வாரம் உள்ளது, ”என்று அவர் கூறினார்.

வென். அகில இலங்கை ஐக்கிய ஆசிரியர் சங்கத்தின் (ACUTU) செயலாளர் Yalwela Pagnnasekera Thera, 31 தொழிற்சங்கங்கள் வேலைநிறுத்தப் போராட்டத்திற்கு ஆதரவளிப்பதாகவும், விரைவில் தங்கள் எதிர்கால நடவடிக்கைகளை வெளிப்படுத்துவதாகவும் கூறினார். 31 தொழிற்சங்கங்களின் பிரதிநிதிகள் நேற்று கூடி, அதிபர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களின் நீண்டகால சம்பள முரண்பாடுகளை நிவர்த்தி செய்ய அரசு முன்மொழிந்தது.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

நயன்தாரா, திரிஷா பாணியில் லட்சுமி மேனன்

Thu Oct 14 , 2021
தமிழில் விஷால், ஜெயம் ரவி, அஜித் போன்ற முன்னணி நடிகர்களுடன் நடித்து பிரபலமான லட்சுமி மேனன், தற்போது புதிய படம் ஒன்றில் நடிக்க ஒப்பந்தம் ஆகி உள்ளார். Source link

You May Like

Breaking News

Translate »