பிடென் நிர்வாகம் கடல் காற்றாலைகளுக்கு பெரிய ஊக்கத்தை அளிக்கிறது


கடலோர காற்றாலை பண்ணைகள் அமெரிக்காவின் கிட்டத்தட்ட அனைத்து கடற்கரைகளுக்கும் வரக்கூடும். உள்துறை செயலாளர் டெப் ஹாலண்ட் இன்று அறிவித்தது 2025 க்குள் ஏழு புதிய பகுதிகளுக்கு டெவலப்பர்களுக்கான குத்தகைகளை ஏலம் விட திட்டமிட்டுள்ளது. அதில் மெக்ஸிகோ வளைகுடா, மெயின் வளைகுடா, மத்திய அட்லாண்டிக், நியூயார்க் பைட் (லாங் தீவு மற்றும் நியூ ஜெர்சி இடையே) மற்றும் ஒரேகான் கடற்கரையில் நீர் அடங்கும். , கலிபோர்னியா மற்றும் கரோலினாஸ்.

இது அமெரிக்காவில் கடல் காற்றின் பெரிய அளவீடு ஆகும், இது வரிசைப்படுத்தும்போது ஐரோப்பாவை விட பின்தங்கியிருக்கிறது. அமெரிக்காவின் முதல் வணிக அளவிலான கடலோர காற்றாலை கூட்டாட்சி ஒப்புதல் பெற்றது மே. அமெரிக்க கடற்பரப்பில் இருக்கும் இரண்டு சிறிய செயல்பாடுகள் வெறும் 42 மெகாவாட் திறன் கொண்டது. வரை திறனை உயர்த்தும் இலக்கை பிடன் நிர்வாகம் நிர்ணயித்துள்ளது 2030 க்குள் 30,000 மெகாவாட். உலகின் பெரும்பான்மையான கடல் காற்று வீசும் ஐரோப்பாவில் ஏற்கனவே ஏறக்குறைய நிறுவப்பட்டிருந்தது 2020.

அமெரிக்காவின் முதல் கடல் காற்று திட்டங்கள் அனைத்தும் கிழக்கு கடற்கரையில் உள்ளன. மற்ற கரைகளுக்கு விரிவாக்கம் செய்வது புதிய தொழில்நுட்ப சவால்களுடன் வரும். பசிபிக் கடற்கரையில், அமெரிக்காவின் அட்லாண்டிக் கடற்கரையுடன் ஒப்பிடும்போது நீர் மிகவும் ஆழமாக, கரையை நெருங்குகிறது. இதனால் கடற்பரப்பில் விசையாழிகளை இணைப்பது மிகவும் கடினம். வெள்ளை மாளிகை அறிவித்தது மே மாதத்தில் அது கலிபோர்னியா கடற்கரையிலிருந்து வணிக அளவிலான காற்றாலைகளுக்கு இரண்டு பகுதிகளைத் திறக்கும், மேலும் இது புதிய தொழில்நுட்பத்திற்கு மாறக்கூடும் என்பதைக் குறிக்கிறது மிதக்கும் காற்றாலைகள்.

மெக்ஸிகோ வளைகுடாவில் உள்ள விசையாழிகள் சமீபத்தில் சூறாவளி மற்றும் மென்மையான மண்ணுடன் போராட வேண்டும் படிப்புகள் தேசிய புதுப்பிக்கத்தக்க ஆற்றல் ஆய்வகத்திலிருந்து கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. இன்னும், ஆழமற்ற நீர் மற்றும் சிறிய அலைகள் காற்றின் வளர்ச்சிக்கு வளைகுடாவை பழுக்க வைக்கிறது. கடல்சார் எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு துளையிடுதலின் இப்பகுதியின் வரலாற்றிலிருந்து தற்போதுள்ள உள்கட்டமைப்பு மற்றும் அறிவிலிருந்து புதிய கடல் காற்றுத் தொழில் பயனடையக்கூடும். மிகவும் ரோட் தீவின் கடற்கரையில் முதல் காற்றாலை லூசியானாவில் இருந்து கப்பல்களின் உதவியுடன் கட்டப்பட்டது.

“கடல் காற்று தொழிலுக்கு நம்பிக்கையை ஏற்படுத்தும் திட்டங்களின் குழாய் அமைப்பை எளிதாக்க நாங்கள் பணியாற்றி வருகிறோம்” என்று பெருங்கடல் ஆற்றல் மேலாண்மை பணியகத்தின் இயக்குனர் அமண்டா லெப்டன் இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார். கடலோர விசையாழிகளை இயக்க இன்னும் பல ஆண்டுகள் ஆகலாம். முன்மொழியப்பட்ட காற்றாலைகள் வரலாற்று ரீதியாக தாமதங்கள், உள்ளூர் எதிர்ப்பு மற்றும் a பற்றாக்குறை சிறப்பு நிறுவல் கப்பல்கள்.

ஆனால் வறட்சி, காட்டுத்தீ, புயல் மற்றும் கடலோர வெள்ளம் வளர்ந்து வருகிறது காலநிலை மாற்றத்தின் விளைவாக அமெரிக்காவில் மிகவும் தீவிரமானது, அங்கு தான் இழக்க நேரமில்லை சுத்தமான ஆற்றலுக்கான மாற்றத்தில். பிடென் நிர்வாகத்தின் கடல் காற்று உந்துதல் 2035 க்குள் நாட்டின் மின்சார கட்டம் முற்றிலும் சுத்தமான ஆற்றலில் இயங்குவதற்கும், கிரீன்ஹவுஸ் வாயு உமிழ்வை 2050 க்குள் நிகர பூஜ்ஜியமாகக் குறைப்பதற்கும் ஒரு பெரிய குறிக்கோளின் ஒரு பகுதியாகும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

வேலைநிறுத்தம் தொடரும் - ஆசிரியர்கள் - தீவு

Thu Oct 14 , 2021
ஸ்டாலின் மற்றும் பலர் ஒரே நேரத்தில் அனைத்து அதிகரிப்புகளையும் பெற வலியுறுத்துகின்றனர் ரதீந்திர குருவிடா கருவூல செயலாளர் மற்றும் தேசிய பட்ஜெட் துறையின் தலைமை இயக்குனரின் செயல்கள் செவ்வாய்க்கிழமை தொழிற்சங்கங்கள் மற்றும் அரசாங்கத்தின் பிரதிநிதிகள், இலங்கை ஆசிரியர் சங்கம் (CTU) பொதுச் செயலாளர்களுக்கிடையேயான சந்திப்பின் போது தலைமையாசிரியர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களின் சம்பள முரண்பாடுகளைத் தீர்ப்பதைத் தடுத்தன. ஜோசப் ஸ்டாலின் நேற்று கூறினார். ஸ்டாலின் அவர்கள் அரசாங்கத்தின் பிரதிநிதிகளுடன் மூன்றரை மணி […]

You May Like

Breaking News

Translate »