பிரெஞ்சு தேசபக்தி இயக்கத்தின் கடைசி விடுதலை வீரரும் இறந்தார்! – லங்கா உண்மை | சிங்களம்


ஹுபர்ட் ஜெர்மைன், ஒரு விடுதலை இராணுவ வீரர், ஜெனரல் டி கோல்லே மற்றும் பிரெஞ்சு கம்யூனிஸ்ட் கட்சியின் தேசபக்தி தேசிய இயக்கம் (சிஎன்ஆர்) பயணம் பற்றி அறிக்கை செய்கிறார், 1940 இல் பிரான்சில் நாஜி சார்பு ஜெர்மன் அரசாங்கத்தால் ஹிட்லருடன் சரணடைவதற்கான துரோக ஒப்பந்தத்தை நிராகரித்தார்.

இறக்கும் போது, ​​அவருக்கு 101 வயது. 1940 ஆம் ஆண்டில், கிரேட் பிரிட்டனில் கர்னலாக இருந்த ஜெனரல் டி கோல், கிரேட் பிரிட்டனுக்கு தப்பிச் சென்றார், ஜெர்மனியின் சரணடைதல் மற்றும் பிரெஞ்சுப் படைகளின் முன்னேற்றத்தை எதிர்த்த மார்ஷல் பெத்தன், அந்த சமயத்தில் பிரான்சை ஆண்ட முதல் உலகப் போர்வீரன் . பிரான்சில் இன்னொரு ஜெனரலின் மகன் ஹூபர்ட் ஜெர்மைனும் அந்த நேரத்தில் பேட்டியளித்தார்.

“மார்ஷல் பெத்தானின் தேசத்தின் உரையாடல் என்னை மிகவும் கோபமாகவும் வெறுப்பாகவும் ஆக்கியது. தாய்நாட்டின் இறையாண்மையை அதன் வரலாற்று எதிரியின் முன்னால் சிறுமைப்படுத்திய இந்த துரோகி மீது நான் கோபமடைந்தேன். என்னிடம் கேள்விகளைக் கேட்ட இராணுவ அதிகாரி, நான் இராணுவத்தில் சேர விரும்பவில்லை என்று கூறினார். நாட்டைக் காட்டிக் கொடுத்தவர்களை எதிர்த்துப் போராடப் போகிறேன் என்று கூறி நான் வெளியே வந்தேன், ”என்று ஹூபர்ட் ஜெர்மைன் 2017 இல் AFP இடம் கூறினார்.

ஹூபர்ட் ஜெர்மைன் ஜூன் 24, 1940 இல் லண்டனுக்கு தப்பிச் சென்றார், பின்னர் ஜெனரல் டி கோல்லுடன் சேர்ந்து, அவரும் கம்யூனிஸ்ட் கட்சியும் இணைந்து உருவாக்கிய தேசபக்தி தேசிய இயக்கத்தின் (சிஎன்ஆர்) முன்னணி உறுப்பினரானார். எதிரிகளின் தொட்டிகளை அழிக்கும் தளபதியான ஹூபர்ட் ஜெர்மைன் பல போர்களில் பங்கேற்று தைரியமாக “நார்மண்டியின் விடுதலைக்கான புகழ்பெற்ற போர்” யில் பங்கேற்றார்.

இரண்டாம் உலகப் போரின்போது மேற்கில் மிகவும் பேசப்பட்ட மற்றும் தீர்க்கமான போர்களில் ஒன்றான நார்மண்டியின் விடுதலையின் போது, ​​40,000 நேச நாட்டு வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர், 20,000 பொதுமக்கள் கொல்லப்பட்டனர், 150,000 ஜெர்மன் வீரர்கள் கொல்லப்பட்டனர். நார்மண்டியின் விடுதலை சோவியத் தலைவர் ஸ்டாலினால் திட்டமிடப்பட்டதாக கருதப்படுகிறது.

பிரான்சில் நார்மண்டியின் விடுதலை மற்றும் நாஜி விடுதலைப் போராட்டம் முடிவடைந்த ஐந்து வருடங்களுக்குப் பிறகு, பிரெஞ்சுப் போர் வரலாற்றின் படி, ஹூபர்ட் ஜெர்மைன் தனது தாயகத்தின் மணலை முத்தமிட்டு குழந்தையாக அழுதார். ஹூபர்ட் ஜெர்மைனின் இறுதிச் சடங்குகள் பாரிசில் உள்ள செல்லாத இராணுவத் தலைமையகத்தில் முழு அரசு மரியாதையுடன் நடைபெறும்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

IOS செயலி கண்காணிப்பு தடுப்பானை எவ்வாறு பயன்படுத்துவது

Wed Oct 13 , 2021
இந்த நாட்களில் தனியுரிமை அனைவரின் மனதிலும் உள்ளது. கடந்த வசந்த காலத்தில், iOS 14.5 ஆப் டிராக்கிங் டிரான்ஸ்பரன்சி என்ற புதிய தனியுரிமை அம்சத்தை அறிமுகப்படுத்தியது, இது அதன் பயனர்களை மகிழ்ச்சியடையச் செய்திருக்கலாம் ஆனால் ஆப்பிளை வேறு சில நிறுவனங்களுக்கு பிடிக்கவில்லை – குறிப்பாக பேஸ்புக். இந்த அம்சம் இன்னும் iOS 15 இல் கிடைக்கிறது சில புதிய தனியுரிமை அம்சங்கள். பல செயலிகள் பயன்பாட்டிற்குள் உங்கள் அசைவுகளை மட்டும் […]

You May Like

Breaking News

Translate »