இலங்கை உட்பட ஆறு நாடுகளிலிருந்து திரும்புவோருக்கான நுழைவு தடையை ஜப்பான் நீக்குகிறது


எல்லை கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளுக்கு ஒரு பெரிய மாற்றத்தில், கொரோனா வைரஸின் மிகவும் தொற்றுநோயான டெல்டா மாறுபாடு பரவுவதால் கருப்பு பட்டியலில் உள்ள ஆறு நாடுகளைச் சேர்ந்த அனைத்து திரும்பியவர்களுக்கும் ஜப்பான் திங்கள்கிழமை முதல் மறு நுழைவு அனுமதிக்கும்.

ஆப்கானிஸ்தான், வங்காளதேசம், இந்தியா, மாலத்தீவு, நேபாளம் மற்றும் இலங்கை ஆகிய ஆறு நாடுகளும் தடுப்பூசி போடப்பட்டவர்கள் மற்றும் ஜப்பானில் செல்லுபடியாகும் குடியிருப்பு அந்தஸ்து உள்ளவர்கள் உட்பட வெளிநாட்டினரின் மொத்த நுழைவுத் தடைக்கு உட்பட்டுள்ளன.

ஜப்பானின் தனிமைப்படுத்தல் நடவடிக்கைகளின் ஒரு பகுதியாக இந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் நுழைவு தடை விதிக்கப்பட்டது, அவர்கள் வருகைக்கு 14 நாட்களுக்கு முன்னர் ஆறு நாடுகளில் நேரத்தை செலவிட்ட அனைத்து வெளிநாட்டினருக்கும்.

ஜூன் மாதத்தில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட இந்த நடவடிக்கை ஆறு நாடுகளுக்கு நீக்கப்படும் என்று அரசாங்கம் வெள்ளிக்கிழமை மாலை அறிவித்தது.

ஆறு நாடுகளுக்கான நுழைவுத் தடையின் முடிவு ஜப்பானின் தனிமைப்படுத்தல் கொள்கையின் முக்கிய திருத்தத்தின் ஒரு பகுதியாகும். மாற்றத்தின் மூலம், குறிப்பாக கொரோனா வைரஸ் மற்றும் அதன் மாறுபாடுகளின் பரவல் காரணமாக 40 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகள் மற்றும் பிராந்தியங்களில் இருந்து வரும் பயணிகளுக்கு அரசு நியமிக்கப்பட்ட வசதிகளில் மூன்று நாட்கள் கட்டாயமாக தங்குவதற்கு அரசாங்கம் அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது.

கட்டாய மூன்று நாள் நடவடிக்கைக்கு உட்பட்ட வருகையாளர்கள், ஜப்பானுக்குள் நுழைந்த பிறகு, தனிமைப்படுத்தலில் தங்கிய மூன்றாம் நாளில், கோவிட் -19 க்கான சோதனைகளுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்.

எதிர்மறை சோதனை செய்தவர்கள் ஜப்பானில் உள்ள தங்கள் வீடுகளுக்குத் திரும்ப அனுமதிக்கப்படுவார்கள் அல்லது மீதமுள்ள 14 நாள் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்திற்கு அவர்கள் தேர்ந்தெடுக்கும் வசதிக்கு அனுமதிக்கப்படுவார்கள்.

இந்த நடவடிக்கை பொருந்தும்: ஆப்கானிஸ்தான், அர்ஜென்டினா, பங்களாதேஷ், பெல்ஜியம், பொலிவியா, பிரேசில், பிரிட்டன், சிலி, கொலம்பியா, கோஸ்டாரிகா, கியூபா, டென்மார்க், டொமினிகா, ஈக்வடார், ஜார்ஜியா, கிரீஸ், இந்தியா, இந்தோனேசியா, கஜகஸ்தான், கிர்கிஸ்தான், லிபியா, மலேசியா , மாலத்தீவு, மொசாம்பிக், மியான்மர், நேபாளம், பாகிஸ்தான், பராகுவே, பெரு, பிலிப்பைன்ஸ், போர்ச்சுகல், ரஷ்யா (ஆனால் கபரோவ்ஸ்க் மற்றும் மாஸ்கோவிலிருந்து மட்டுமே வருகை), சீஷெல்ஸ், தென்னாப்பிரிக்கா, ஸ்பெயின், இலங்கை, சுரினாம், தான்சானியா, டிரினிடாட் மற்றும் டொபாகோ, துருக்கி, UAE, உருகுவே, உஸ்பெகிஸ்தான், வெனிசுலா மற்றும் சாம்பியா.

மற்ற நாடுகளிலிருந்தும் பிராந்தியங்களிலிருந்தும் வரும் பயணிகள் ஜப்பானுக்குள் நுழைந்த பிறகும் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

திருத்தப்பட்ட கொள்கையின் கீழ், பட்டியலிடப்பட்ட நாடுகள் அல்லது பிராந்தியங்களில் உள்ள நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை, மாறுபாடுகள் பரவும் அபாயம் மற்றும் அந்தந்த நாடுகளின் COVID-19 தடுப்பூசி வெளியீடு போன்ற காரணிகளின் அடிப்படையில் அரசாங்கம் பயண அபாயங்களை மறு மதிப்பீடு செய்துள்ளது.

தேவைப்பட்டால், அரசாங்கத்தால் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட வசதிகளில் mandatory ஆறு அல்லது 10 நாட்கள் mandatory கட்டாயமாக இருப்பது போன்ற தனிமைப்படுத்தப்பட்ட நடவடிக்கைகளை மீண்டும் நடைமுறைப்படுத்துவதாக அரசாங்கம் கூறியது. வெளிநாடுகளில் கொரோனா வைரஸ் நிலைமை மோசமடைந்தால் இத்தகைய விதிகள் மீண்டும் அறிமுகப்படுத்தப்படலாம். இந்த நடவடிக்கைகள் ஜப்பானில் வசிப்பவர்கள் உட்பட சில வெளிநாட்டினருக்கான நுழைவுத் தடையுடன் இருக்கலாம்.

தற்போது நாட்டிற்குள் நுழையும் அனைத்து மக்களும் 14 நாட்கள் வீட்டிலோ அல்லது பிற வசதிகளிலோ தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும் மற்றும் அந்த காலப்பகுதியில் பொது போக்குவரத்தை பயன்படுத்தக்கூடாது.

கொரோனா வைரஸுக்கு எதிராக தடுப்பூசி போடப்பட்ட நபர்களுக்கான தனிமைப்படுத்தல் காலத்தை 14 முதல் 10 நாட்களாகக் குறைப்பதாக அரசாங்கத்தின் முந்தைய வாக்குறுதிகள் இருந்தபோதிலும், அது சமீபத்திய மாற்றங்களின் ஒரு பகுதி அல்ல.

ஆதாரம்: ஜப்பான் டைம்ஸ்

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

'டாக்டர்' வெளியீட்டுத் தேதி அறிவிப்பு | sivakarthikeyan starring doctor release date announced

Sat Sep 18 , 2021
சிவகார்த்திகேயன் நடித்துள்ள ‘டாக்டர்’ படத்தின் வெளியீட்டுத் தேதியைப் படக்குழு அறிவித்துள்ளது. நெல்சன் இயக்கத்தில் சிவகார்த்திகேயன், ப்ரியங்கா அருள் மோகன், வினய், யோகி பாபு உள்ளிட்ட பலர் நடிப்பில் உருவாகியுள்ள படம் ‘டாக்டர்’. சிவகார்த்திகேயன் புரொடக்‌ஷன்ஸ் மற்றும் கே.ஜே.ஆர் ஸ்டுடியோஸ் நிறுவனம் ஆகியவை இணைந்து தயாரித்துள்ள இந்தப் படத்துக்கு அனிருத் இசையமைத்துள்ளார். இதன் படப்பிடிப்பு முழுமையாக முடிவடைந்து வெளியீட்டுக்குத் தயாராகவுள்ளது. முதலில் இந்தப் படம் ஓடிடி வெளியீட்டுக்குப் பேச்சுவார்த்தை நடத்தியது. திரையரங்குகள் […]

You May Like

Breaking News

Translate »