தகுதியற்ற விக்கெட் கீப்பரை மாற்றுவதற்கு எதிர் கேப்டனின் ஒப்புதல் தேவையில்லை: MCC – தலைப்புபிபின் டானி மூலம்

செவ்வாய்க்கிழமை தென்னாப்பிரிக்காவுக்கு எதிரான கடைசி டி -20 போட்டியில் பேட்டிங் செய்த குசல் பெரேராவுக்கு பதிலாக விக்கெட் வைத்திருக்க தினேஷ் சந்திமாலுக்கு அனுமதி அளிக்க இலங்கை அணி நிர்வாகம் போட்டி அதிகாரியின் அனுமதியை கோரியது.

எம்சிசியின் கிரிக்கெட் ஆலோசகர் ஜானி சிங்கரின் கூற்றுப்படி, எதிர் கேப்டனின் ஒப்புதல் தேவையில்லை (இந்த வழக்கில் கேஷவ் மகராஜ்).

அவர் கூறினார், “சட்டம் 24.1 கூறுகிறது: 24.1.1 நடுவர்கள் ஒரு ஃபீல்டர் காயமடைந்ததாக அல்லது நோய்வாய்ப்பட்டதாக திருப்தியடைந்தால் மாற்று ஃபீல்டரை அனுமதிப்பார். “

“இதுபோன்ற காயம் ஏற்பட்டதாக நடுவர்கள் திருப்தியடைந்திருந்தால் (ஒரு தொடை எலும்பு காயம் பதிவாகிறது என்று நான் நம்புகிறேன்) ஒரு மாற்று அனுமதிக்கப்படுகிறது.”

சட்டம் 24.1.2 சேர்க்கிறது: “மாற்று வீரர் பந்து வீசவோ அல்லது கேப்டனாக செயல்படவோ கூடாது ஆனால் நடுவர்களின் ஒப்புதலுடன் மட்டுமே விக்கெட் கீப்பராக செயல்படலாம். இந்த விஷயத்தில் நடுவர்கள் ஒப்புதல் அளித்ததாக தெரிகிறது. இரண்டு சந்தர்ப்பங்களிலும், இது ஒரு முடிவு நடுவர்களுக்கு, எதிர் கேப்டனுக்கு அல்ல, “சிங்கர் மேலும் கூறினார்.

டாம் ஸ்மித்தின் கிரிக்கெட் நடுவர் மற்றும் ஸ்கோரிங், கிரிக்கெட் சட்டங்களின் MCC இன் அதிகாரப்பூர்வ விளக்கம், இந்த விஷயத்தில் சேர்க்க பின்வருபவை உள்ளன:
“எந்த காரணத்திற்காகவும் ஒரு வீரர் மாற்று வீரராக அல்லது ஓட்டப்பந்தய வீரராக இருக்க முடியுமா என்பதை நடுவர்கள் மட்டுமே தீர்மானிக்கிறார்கள். கேப்டன்களுக்கு எதுவும் தெரியாது. ஒரு மாற்று ஃபீல்டர் அனுமதிக்கப்பட்டவுடன், அது யார் அல்லது அவர் எங்கே களமிறங்க முடியும் என்பதில் எந்த ஆட்சேபனையும் இருக்க முடியாது. ஒரு விக்கெட் கீப்பர் காயமடைந்தால், ஒரு கேப்டன் விக்கெட் வைக்க மாற்று வீரருக்கு நடுவரின் ஒப்புதலைக் கேட்கலாம்-இது நடுவர்கள் மற்றும் நடுவர்கள் மட்டுமே எடுக்க வேண்டிய முடிவாக இருக்கும். ஆம் என்று சொல்வதைத் தடுக்க எதுவும் இல்லை, ஆனால் கேப்டனின் வேண்டுகோள்கள் அல்லது புகார்களால் அவர்கள் சலிப்படையக்கூடாது.

நிச்சயமாக, இந்த போட்டிக்கான சட்டங்களை மீறும் குறிப்பிட்ட ஐசிசி விளையாட்டு நிலைமைகள் இருக்கலாம்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

bcci president sourav ganguly explains the role of ms dhoni in team india - தமிழ் News

Wed Sep 15 , 2021
டி20 உலகக்கோப்பை போட்டிக்கான இந்திய அணி அறிவிக்கப்பட்டபோது இந்திய அணியின் ஆலோசகராக எம்.எஸ்.தோனி நியமிக்கப்பட்டதைப் பார்த்து ஒட்டுமொத்த கிரிக்கெட் ரசிகர்களும் ஆச்சர்யத்தை வெளிப்படுத்தி இருந்தனர். மேலும் பயிற்சியாளர் ரவிசாஸ்திரி இருக்கும்போது எம்.எஸ்.தோனியை ஏன் நியமிக்க வேண்டும்? என்பதுபோன்ற சந்தேகத்தையும் சில வீரர்கள் வெளிப்படையாக எழுப்பி இருந்தனர். தோனியின் ஆலோசகர் பதவிக்கு கிரிக்கெட் ரசிகர்கள் பலரும் மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்தி வந்தாலும் இந்த தேர்வில் ஏதேனும் உள்நோக்கம் இருக்குமோ? என்ற கேள்வி அவர்களை […]

You May Like

Breaking News

Translate »