கடன் மன்னிப்பு வளர்ந்து வரும் பொருளாதாரங்களில் வளர்ச்சியைத் தூண்டும் – பேராசிரியர் ஜிஎல் பீரிஸ் | ONLANKA செய்திகள்


ஜிஎல் பீரிஸ்

உலக வங்கி கடன் மன்னிப்பு கொள்கையை கடைப்பிடித்தால், கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட வளரும் நாடுகள் தங்களின் பற்றாக்குறையான வளங்களை தங்கள் மக்களின் நலனுக்காக பயன்படுத்த முடியும் என்று வெளியுறவு அமைச்சர் பேராசிரியர் ஜிஎல் பீரிஸ் நேற்று கூறினார்.

பொருளாதாரத்தின் அடிப்படையில் COVID-19 தொற்றுநோயால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள வளரும் நாடுகளில் இலங்கையும் ஒன்றாகும் என்று அவர் கூறினார்.

“இலங்கை பொதுவாக ஒரு வருடத்திற்கு 4.2 பில்லியன் அமெரிக்க டாலர்களை சுற்றுலா மூலம் சம்பாதிக்கிறது. அது முற்றிலும் நிறுத்தப்பட்டுவிட்டது. எங்கள் வர்த்தக உறவுகள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளன. இத்தாலி போன்ற நாடுகளில் உள்ள வெளிநாட்டவர்களிடமிருந்து இலங்கை கருவூலத்திற்கு வரும் பணம் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது, ”என்று அவர் கூறினார்

பேராசிரியர் பீரிஸ், உலக வங்கி கடன் மன்னிப்பு கொள்கையை ஏற்றுக்கொண்டால், இலங்கையால் நாட்டின் பொருளாதார வளர்ச்சியை துரிதப்படுத்தவும் எளிதாக்கவும் முடியும். பிரெட்டன் வூட்ஸ் நிறுவனங்களைப் பற்றி குறிப்பிடும் வெளியுறவு அமைச்சர், இந்த நிறுவனங்கள் இரண்டாம் உலகப் போரின் முடிவில் ஒரு குறிப்பிட்ட அரசியல் சூழலில் வடிவமைக்கப்பட்டவை என்று கூறினார். “அப்போதிருந்து உலகம் நிறைய மாறிவிட்டது, ஆனால் இந்த நிறுவனங்கள் பெரும்பாலும் அவை போலவே இருக்கின்றன” என்று அவர் குறிப்பிட்டார்.

வெளிவிவகார அமைச்சர் பொலோனாவில் நேற்று நடைபெற்ற சர்வமத மாநாட்டின் அமைச்சரவைக் கூட்டத்தில் உரையாற்றினார். இத்தாலிய வெளியுறவு அமைச்சர் லூய்கி டி மாயோ அமர்வுக்கு தலைமை தாங்கினார். ஐரோப்பிய மற்றும் வெளிநாட்டு விவகாரங்களுக்கான மால்டா அமைச்சர் எவரிஸ்ட் பார்டோலோ கூட்டத்திற்கு தலைமை தாங்கினார். ஐரோப்பா கல்லூரியின் தாளாளர் ஃபெட்ரிகா மொகெரினி மற்றும் லிபியா, துருக்கி மற்றும் ஹெலெனிக் குடியரசின் வெளியுறவு அமைச்சர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

ஐக்கிய நாடுகளின் அமைப்புகள் அதன் நிறுவன தந்தையர்களால் கற்பனை செய்யப்பட்ட முறையில் செயல்படுகிறதா என்று வெளியுறவு அமைச்சர் கேட்டார்.

“ஐக்கிய நாடுகள் அமைப்பு இன்று அதன் ஸ்தாபகத் தந்தையர்களால் கற்பனை செய்யப்படுகிற விதத்தில் செயல்படுகிறதா என்பதை நாம் வெளிப்படையாகவும் நேர்மையாகவும் கேட்க வேண்டும். ஐநா அமைப்பின் முக்கிய ஆவணமான ஐக்கிய நாடுகள் சபையின் சாசனத்தை நாம் பார்த்தால், இந்த புனிதமான கருவியால் கற்பனை செய்யப்பட்ட விதத்தில் நாம் உண்மையில் நடந்து கொள்கிறோமா? ”என்று அவர் கேட்டார். “அந்த கேள்விக்கு ஒருவர் நேர்மையாக பதிலளிக்க முடியும் என்று நான் நினைக்கவில்லை.”

ஐநா பாதுகாப்பு கவுன்சில் நவீன உலகின் யதார்த்தங்களை பிரதிபலிக்க தவறிவிட்டது என்று அவர் வலியுறுத்தினார்.

பாதுகாப்பு கவுன்சிலின் அமைப்பைப் பாருங்கள். இது நவீன உலகின் யதார்த்தத்தை பிரதிபலிக்கிறதா? அது இல்லை. இது இரண்டாம் உலகப் போரின் முடிவில் மட்டுமே உண்மையான அதிகார சமநிலையை பிரதிபலிக்கிறது. ஆனால் இன்று வளர்ந்து வரும் சக்திகள் உள்ளன, ”என்று அவர் கூறினார். ஐநா அமைப்பு முழுவதையும் சமகால யதார்த்தங்களுக்கு ஏற்ப மாற்றியமைக்க வேண்டும் என்று அமைச்சர் கருதினார். பேராசிரியர் பீரிஸ் அணிசேரா இயக்கம் (NAM) பற்றி குறிப்பிடுகையில், NAM ஒவ்வொரு வெளிநாட்டுக் கொள்கை பிரச்சினைகளையும் அதன் அடிப்படையில் பார்த்ததாக கூறினார். இருமுனை உலகின் சூழலில் இந்த இயக்கம் தொடங்கியது மற்றும் வளர்ந்தது.

(ஆதாரம்: தினசரி செய்தி)


Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

“OTT என்ற கால மாற்றத்தை ஏற்றுக் கொள்ள வேண்டும்” -இயக்குனர் ஆர்.சுந்தர்ராஜன்

Tue Sep 14 , 2021
தன் மகனின் முதல் திரைப்படம் அனபெல் சேதுபதி நேரடியாக ஓ.டி.டியில் வெளியாவதில் வருத்தம் இல்லை என ஆர்.சுந்தர்ராஜன் தெரிவித்துள்ளார்.  தமிழ் சினிமாவில் விஜயகாந்த் உள்ளிட்ட முன்னணி நடிகர்களை இயக்கி வெற்றி அடைந்தவர் ஆர்.சுந்தர்ராஜன் இவரின் மகன் தற்போது அனபெல் சேதுபதி திரைப்படம் மூலம் இயக்குனராக அறிமுகமாகிறார். அந்தப் படம் வரும் 17ஆம் தேதி Hot Star தளத்தில் நேரடியாக வெளியாகிறது. இந்த நிலையில் செய்தியாளர்களுக்கு தன் மகனை அறிமுகம் செய்துவைத்தார். […]

You May Like

Breaking News

Translate »