ஈஸ்டர் தாக்குதலுடன் தொடர்புடைய இலங்கையருக்கு நியூசிலாந்து அகதி அந்தஸ்தை வழங்குகிறது ONLANKA செய்திகள்


2019 இலங்கையில் ஈஸ்டர் தாக்குதல்

ஈஸ்டர் குண்டுவெடிப்புக்குப் பின்னால் பயங்கரவாதிகளுக்குப் பணம் தெரியாமல் உதவிய இலங்கையருக்கு நியூசிலாந்து அகதி அந்தஸ்து வழங்கியுள்ளது, ரேடியோ நியூசிலாந்து தெரிவித்துள்ளது.

நியூசிலாந்தில் உள்ள குடிவரவு மற்றும் பாதுகாப்பு தீர்ப்பாயம், அந்த நபர் பயங்கரவாத இலக்குகளை ஆதரிப்பதில் ஈடுபடவில்லை மற்றும் பணம் யாருக்கு சென்றது அல்லது எங்கிருந்து வந்தது என்று தெரியவில்லை.

வெளிநாட்டு மாமியார் மற்றும் வெளிநாட்டு தரகர் சம்பந்தப்பட்ட பண பரிமாற்ற திட்டத்தில் அவர் ஒரு மாதத்திற்கு பல பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொண்டதாகக் கேள்விப்பட்டது.

அவரது தமிழ் மனைவி 2019 குண்டுவெடிப்பிற்குப் பிறகு கைது செய்யப்பட்டார் மற்றும் போலீசார் அவரை கண்டுபிடிக்க முயன்றனர். லஞ்சம் கொடுக்கப்பட்ட பிறகு அவள் விடுவிக்கப்பட்டாள், அந்த ஜோடி தலைமறைவானார்கள்.

அவர்கள் தவறான பாஸ்போர்ட்டில் நியூசிலாந்திற்கு பறந்தனர் மற்றும் முறையீட்டில் ஜூன் மாதம் அகதி அந்தஸ்து வழங்கப்பட்டது.

தீர்ப்பாயம் அவர்களின் சான்றுகள் “நம்பகமானது, நிலையானது மற்றும் கட்டாயமானது” என்று தீர்ப்பளித்தது.

“ஈஸ்டர் 2019 பயங்கரவாத தாக்குதலில் தொடர்புடைய நபர்களுடன் தொடர்புடையதாக இருக்கலாம் என்று அதிகாரிகள் நம்பும் பண பரிமாற்றத் திட்டத்துடன் கணவர் தொடர்புடையதால், மனைவி மற்றும் கணவர் இருவரும் இலங்கை அதிகாரிகளின் கைகளில் தீங்கு விளைவிப்பார்கள் என்று அஞ்சுகின்றனர்.

“இஸ்லாமிய பயங்கரவாத குறிக்கோள்கள் அல்லது கருத்துக்களை ஆதரிக்கும் திட்டத்தில் கணவர் ஈடுபடவில்லை என்பதில் திருப்தி அடைகிறார், அல்லது அவர் டெபாசிட் செய்த பணம் சென்றால் அல்லது அத்தகைய கருத்துக்களை ஆதரித்த நபர்களிடமிருந்து வந்ததா என்பது அவருக்கு தெரியாது.

“நிதியுதவி மற்றும் தாக்குதல்களை நடத்துவதற்கு பொறுப்பானவர்கள் மீது வழக்குத் தொடர அரசாங்கம் எதிர்கொள்ளும் அழுத்தத்தைக் கருத்தில் கொண்டு, கணவனிடமிருந்து வாக்குமூலம் அல்லது அவர் உண்மையாக வைத்திருக்காத தகவலைப் பெற அதிகாரிகள் சித்திரவதை மற்றும் தவறாகப் பயன்படுத்த மாட்டார்கள் என்று கருத முடியாது.”

கணவரின் பணப் பரிமாற்ற வணிகம் பற்றிய அறிவு, அதில் அவர் ஈடுபட்டது “அடிப்படை” என்று அது கூறுகிறது. அவர் ஒரு தரகர் அல்ல, கொரியர், அவர் கொழும்பில் உள்ள தரகர்களிடம் இருந்து பணத்தை எடுத்து வங்கிகளில் டெபாசிட் செய்தார், கணக்கு விவரங்களுடன் வெளிநாட்டு தரகர் தனது மாமியார் மூலம் அவருக்கு வழங்கினார்.

இது ஒரு பக்க வணிகம், அது கிட்டத்தட்ட ஒரு வருடம் நீடித்தது, ஆனால் அதிகாரிகள் அவரை ஒரு துரோகியாகப் பார்த்தார்கள் என்று அவர் தீர்ப்பாயத்தில் கூறினார்.

கணவர் சிங்களவர் என்றாலும், [the overseas] தரகர் ஒரு இலங்கை முஸ்லீம், மனைவியின் சகோதரி ஒரு முஸ்லீமை திருமணம் செய்து கொண்டார் என்பதும் அதிகாரிகளுக்கு கொடிகளை உயர்த்தியிருக்கலாம்.

“அவரது மனைவியிடம் போலீசார் கூறியதன் அடிப்படையில், ஈஸ்டர் குண்டுவெடிப்பில் ஈடுபட்ட பயங்கரவாதிகளுக்கு அவர் நிதி உதவி செய்ததாக அதிகாரிகள் நம்புகின்றனர். அவர் பணத்தை டெபாசிட் செய்த சில கணக்குகள் எப்படியாவது தாக்குதலில் ஈடுபட்ட நபர்களுடன் இணைக்கப்பட்டிருக்கலாம் என்று கணவர் நினைக்கிறார், ஆனால் அவருக்கு இது பற்றி தெரியாது அல்லது தாக்குதல்களுடன் தொடர்புடைய யாருக்கும் தொடர்பு தெரியாது.

(RNZ)

Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

Vijay Sethupathi join hand with National award winning director | தேசிய விருது வென்ற இயக்குனருடன் கூட்டணி சேரும் விஜய் சேதுபதி; விரைவில் படப்பிடிப்பு

Tue Sep 14 , 2021
தமிழ் திரையுலகில் முன்னணி நடிகராக வலம் வருபவர் விஜய் சேதுபதி. இவர் கைவசம் தற்போது அனபெல் சேதுபதி, கடைசி விவசாயி, மாமனிதன், யாதும் ஊரே யாவரும் கேளிர், விடுதலை, காந்தி டாக்ஸ், விக்ரம், காத்துவாக்குல ரெண்டு காதல் ஆகிய படங்கள் உள்ளன.  இதற்கிடையில் கடந்த வாரம் மக்கள் செல்வன் விஜய் சேதுபதி (Vijay Sethupathi) நடித்த ’லாபம்’ (Laabam) மற்றும் ’துக்ளக் தர்பார்’ ஆகிய இரண்டு திரைப்படங்கள் வெளியானது. அதே சமயம் இந்த வாரம் […]

You May Like

Breaking News

Translate »