காலையில் நிதி இராஜாங்க அமைச்சர், மாலையில் மத்திய வங்கியின் ஆளுநர் … – லங்கா ட்ரூத் | சிங்களம்


மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நிதி அமைச்சர் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் நியமிக்கப்பட்டதற்கு ஒரு நாளுக்குள் ஜனதா விமுக்தி பெரமுனா கடுமையாக விமர்சித்துள்ளது.

இன்று காலை நடைபெற்ற ஊடகவியலாளர் சந்திப்பில் கட்சியின் அரசியல் பணியாளர் உறுப்பினர் சுனில் ஹந்துன்னேந்தி இதனை தெரிவித்தார். செய்தியாளர் சந்திப்பில் கூறப்பட்ட கருத்துகளின் முழு உரை பின்வருமாறு.

“இலங்கை மத்திய வங்கி நமது நாட்டில் ஒரு சுதந்திரமான நிறுவனம். நாட்டின் பொருளாதாரத்துடன் தொடர்புடைய நிதி ஸ்திரத்தன்மையை பராமரித்தல் மற்றும் மாற்று விகிதங்கள் மற்றும் வட்டி விகிதங்களில் சுயாதீனமான முடிவுகளை எடுப்பது. மத்திய வங்கிக்கு பொறுப்பான அமைச்சர் ஒருவர் இருந்தாலும், அதன் செயல்பாடுகள் மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக இருக்கும் பண வாரியத்தால் மேற்கொள்ளப்படுகிறது. மத்திய வங்கியின் கவர்னர், கருவூல செயலாளர், பண வாரியத்திற்கு தொழில் ரீதியாக பங்களிப்பு செய்கிறார். ஆனால் இப்போது நடந்துள்ளது நிதி இராஜாங்க அமைச்சர் நியமிக்கப்பட்டார். காலையில் நிதி இராஜாங்க அமைச்சர் மாலையில் மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நியமிக்கப்படுகிறார். உறவுகளின் மோதல் தீவிரமாக வளர்ந்து வருகிறது. நிதி அமைச்சராக முடிவெடுப்பதில் ஈடுபட்டவர்கள் மத்திய வங்கியின் ஆளுநரின் நியமனம் எந்த அளவிற்கு தார்மீக ரீதியாக, பொருளாதார ரீதியாக மற்றும் சர்வதேச அளவில் சீரழிகிறது என்பதை தீவிரமாக கருத்தில் கொள்ள வேண்டும். மத்திய வங்கி பத்திர மோசடியுடன் மின்தடை ஏற்பட்டதில் இருந்து இலங்கை மத்திய வங்கி அதிக விவாதத்திற்கு உட்பட்டது. மத்திய வங்கி பத்திர திருடர்களை தண்டிக்கும் அடிப்படையில் கோத்தபாய ராஜபக்ச ஆட்சிக்கு வருகிறார். ரணில் விக்ரமசிங்க மற்றும் மைத்திரிபால சிறிசேனவின் கீழ், மத்திய வங்கி மோசடி வட்டி மோதலால் ஏற்பட்டது.

அர்ஜுன மகேந்திரன். அர்ஜுன் அலோசியஸ் தனது உறவின் காரணமாக ஏலத்தில் மத்திய வங்கி பத்திரங்கள் பற்றிய தகவல்களை வழங்கினார் என்ற அடிப்படை உள்ளது. மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நிதி அமைச்சரை ஒரே நாளில் நியமிப்பது ஒரு மோதல் நிலையை உருவாக்குகிறது. மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நியமிக்க தகுதியற்றவர்களை நிதிச் சட்டம் வரையறுக்கிறது. சட்டப்பிரிவு 11 ன் படி, பாராளுமன்ற உறுப்பினர், மாகாண சபை உறுப்பினர், பிரதேச சபை உறுப்பினர் தகுதியற்றவர் மற்றும் பொது நிதியில் இருந்து ஊதியம் பெறும் பொது ஊழியராக செயல்படுபவர்களும் தகுதியற்றவர்கள். ஒரு வங்கி நிறுவனத்தின் இயக்குநர்கள் மற்றும் குறைந்தபட்சம் ஒரு ஊழியர் தகுதி நீக்கம் செய்யப்பட்டுள்ளனர். அவர் காலையில் ஒரு பாராளுமன்ற உறுப்பினர் பதவியை ராஜினாமா செய்தார் மற்றும் மாலையில் கவர்னர் ஆனார் என்று ஒருவர் வாதிடலாம். எவ்வாறாயினும், மத்திய வங்கியின் நடத்தை நெறிமுறையின் முன்னாள் தலைவர் பதவி விலகிய ஒரு வருடம் வரை இதேபோன்ற நிதி நிறுவனத்தில் ஒரு பதவியை வகிப்பது பொருத்தமானது அல்ல என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

வட்டி மோதல் காரணமாக மத்திய வங்கியின் சுதந்திரத்திற்கு இடையூறு ஏற்படக்கூடிய சாத்தியக்கூறுகள் இதற்குக் காரணம். சட்டத்தின் முன் ஒருவர் எப்படி வாதிட்டாலும், காலையில் நிதியமைச்சரின் சுதந்திரம் மற்றும் மாலையில் மத்திய வங்கியின் ஆளுநர் அவரது சுதந்திரத்தை தீவிரமாக கேள்விக்குள்ளாக்குகின்றனர். பொருளாதாரம் வீழ்ச்சியடைவதைத் தடுக்க தனது அனுபவம், அறிவு மற்றும் அனுபவத்தைப் பயன்படுத்துவதாக கப்ரால் கூறுகிறார். இது அந்நிய செலாவணி நெருக்கடியை தீர்க்கும் என்று கூறப்படுகிறது. பொது நிதி அமைச்சரின் திறமை, திறன் மற்றும் அனுபவம் என்ன? (சரிந்து வரும் பொருளாதாரத்தை உருவாக்குங்கள்.) அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் முன்பு ஜூன் 2006 முதல் ஜனவரி 2015 வரை மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக பணியாற்றினார். இந்த காலகட்டத்தில் அவரது திறமை பத்திர செயல்முறை குறித்த தடயவியல் அறிக்கையில் தெரியவந்துள்ளது. ஜனாதிபதி ஆணையத்தால் பரிந்துரைக்கப்பட்ட சர்வதேச அளவில் அங்கீகரிக்கப்பட்ட தணிக்கை நிறுவனத்தால் தயாரிக்கப்பட்ட அறிக்கை. இந்த அறிக்கை 18-19 பிப்ரவரி 2020 அன்று விவாதிக்கப்பட்டது. இந்த அரசாங்கத்தின் தற்போதைய அமைச்சர்கள் அதை ஒத்திவைக்கவோ அல்லது விவாதிக்கவோ கூடாது என்று பெரும் முயற்சி செய்தனர். பத்திர மோசடிகளில் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் ஈடுபட்டதை மறைக்க அரசு அமைச்சர்கள் அந்த முயற்சியை மேற்கொண்டனர். அர்ஜுன மகேந்திரன் மற்றும் அலோசியஸ் இருவரும் பத்திர மோசடியில் ஈடுபட்டதால் பாதுகாக்கப்பட்டனர்.

கவர்னராக நியமிக்கப்படும் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால், மோசடியான சதி வரலாறு கொண்டவர் ஆனால் பொருளாதாரத்தை கட்டியெழுப்பக்கூடியவராக நாங்கள் பார்க்கவில்லை. தடயவியல் அறிக்கை, பத்திர மோசடி காரணமாக வருங்கால வைப்பு நிதி மட்டும் ரூ .9074 மில்லியன் இழந்துள்ளது. இது தொடர்பாக நாங்கள் நாடாளுமன்றத்தில் தெளிவான கருத்துகளை தெரிவித்தோம். 05.06.2013 வருங்கால வைப்பு நிதியில் இருந்து நேரடியாக மத்திய வங்கிக்கு பணம் வழங்குவதற்கு பதிலாக இரண்டாம் நிலை சந்தையில் போட்டியாளராக பத்திரங்களை எடுக்க முதலீட்டு குழுவுக்கு அவர் உத்தரவிட்டுள்ளார். இதன் விளைவாக, பொது மக்களுக்குச் சொந்தமான வருங்கால வைப்பு நிதிக்கு பில்லியன் கணக்கில் இழப்பு ஏற்படுவதற்கு இந்த கவர்னர் பொறுப்பு. மீண்டும், இந்த ஆளுநரின் முதல் பணி பங்குச் சந்தையில் வருங்கால வைப்பு நிதியை வைத்து கொள்ளையடிக்கத் தொடங்குவது என்று நாங்கள் ஊகிக்கிறோம். இந்த நாட்டில் உழைக்கும் மக்கள் நிதிக்கு ஏற்படும் இழப்பின் அளவை இந்த அறிக்கை காட்டுகிறது. மறுபுறம் இந்த மோசடிகளால் அரசு ரூ .10.74 பில்லியனை இழந்துள்ளது. மத்திய வங்கியின் முன்னாள் ஆளுநராக அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் ரூ .2,000 மில்லியன் இழப்பைச் சந்தித்துள்ளார். அர்ஜுன் மகேந்திரன் மற்றும் அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் ஆகியோரை நீதிக்கு அழைக்க நாங்கள் ஒரு பெரிய பிரச்சாரத்தை மேற்கொண்டோம்.

ஆனால் அர்ஜுன் மகேந்திரன் உட்பட அனைவரையும் தண்டிப்பதற்கு பதிலாக, திரு. கப்ரால் மீண்டும் மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். அவரது உறவினர் சிரோமி விக்கிரமசிங்க அர்ஜுன் அலோசியஸ் நிறுவனத்தின் இயக்குநராக இருந்தார். இவை முதலியவற்றின் பட்டியல் வோஹாரிகா தணிக்கை அறிக்கையில் குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது. இது கோத்தபாய ராஜபக்ச மற்றும் மகிந்த ராஜபக்ச மக்களுக்கு அளித்த வாக்குறுதியா? அஜித் நிவர்ட் கப்ராலின் நியமனம் உறவினர்கள் மற்றும் நண்பர்களின் தொடர்பு இல்லாமல் அறிவியல் அடிப்படையில் பதவிகள் கொடுக்கப்படுகின்றன என்று கூறுபவர்களுக்கு சிறந்த உதாரணம் சேர்க்கப்பட்டுள்ளது. நெலும் மாவத்தையில் மக்கள் முன்னணிக்காக பணியாற்றுவதன் மூலம் மத்திய வங்கியின் ஆளுநரின் இடத்தைப் பிடிப்பது மத்திய வங்கியை ஒரு அரசியல் நிறுவனமாக மாற்றுவதாகும். ரணில் விக்ரமசிங்க அரசாங்கம் அர்ஜுன் மகேந்திரனை விட்டு மத்திய வங்கியை கொள்ளையடிப்பதை விட இது ஒன்றும் விசித்திரமானது அல்ல. 2015 முதல் 2015 வரை, அர்ஜுன் மகேந்திரன் 2006-2015 வரை நடந்ததை விட அதிகமாக செய்தார். இது மீண்டும் தொடங்குகிறது. நாட்டின் பாரிய நிதி நெருக்கடி, டாலர் பற்றாக்குறை மற்றும் கடுமையான பொருளாதார வீழ்ச்சியின் பின்னணியில் இது நடைபெறுகிறது.

நாடு திவாலாகும் நேரத்தில், அரசாங்கம் நிதித்துறையுடன் விளையாடத் தொடங்கியுள்ளது. இது நாட்டுக்கு எதிரான மிகக் கடுமையான குற்றம். கிரேக்க பத்திர ஒப்பந்தம் மற்றும் ஹெட்ஜிங் ஒப்பந்தம் போன்ற இழப்பீட்டு வரலாற்றிற்கு பொறுப்பானவர்களை நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் செல்வதற்கு பதிலாக, மத்திய வங்கி மீண்டும் நியமிக்கப்படும். தடயவியல் தணிக்கையின் போது ஆதாரங்களை அளித்த அதிகாரிகள் இன்னும் மத்திய வங்கியில் வேலை செய்கிறார்கள். ஆளுநர் பதவிக்கு இந்த நபர் நியமிக்கப்பட்ட பிறகு அந்த அதிகாரிகளுக்கு என்ன நடக்கும்? மேலும், நாட்டின் நிதித்துறை எதிர்கொள்ளும் பிரச்சனைகள் என்ன? எனவே, மத்திய வங்கியின் ஆளுநராக அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் நியமிக்கப்பட்டிருப்பது நாட்டின் பொருளாதாரத்தை மேலும் திவாலாக்கும் ஒரு தந்திரமாகும். பேராசிரியர் டபிள்யூடி லக்ஷ்மன் ராஜினாமா அறிக்கையால் புண்படுத்தப்பட்டதாக கூறினார். அஜித் நிவர்ட் கப்ரால் காயம் ஏற்படுவது இயல்பானது என்று கூறுகிறார். அப்படியானால், வருத்தத்தில் இருக்கும் அதிகாரிகளிடம் உதவி கேட்பது இயல்பானது. பொருளாதாரம் சரிவது இயல்பானது என்று கூறப்படுகிறது. பத்திர மோசடி கூட சாதாரணமானது என்று கூறப்படுகிறது. இது போன்ற அனைத்தும் சாதாரணமாக அறிமுகப்படுத்தப்படும். நம் நாட்டில் நெருக்கடி என்பது பிளாஸ்டர்களால் தீர்க்கக்கூடிய ஒன்று அல்ல. துறைமுக நகரச் சட்டம் மற்றும் கருப்புப் பணத்தை வெள்ளையாக்குவதை நியாயப்படுத்த அரசாங்கம் பல விஷயங்களைச் சொன்னது. ஆனால் அது எதுவும் நடக்காது.

கொள்கை மாற்றம் பொருளாதாரத்திலும் அரசியலிலும் தேவை என்பதை நாங்கள் மக்களுக்கு வலியுறுத்துகிறோம். அவ்வாறு செய்யாமல் பொருளாதாரத்தை உருவாக்க முடியாது. நாற்காலிகளை மாற்றுவது மற்றும் மண்டையை மாற்றுவது பிளாஸ்டர்களால் நெருக்கடிகளை தீர்க்க முடியாது. இதுபோன்ற முட்டாள்தனமான முடிவுகளால் நாட்டை உருவாக்க முடியாது. எனவே, மக்கள் ஒன்றிணைந்து பொருளாதார மற்றும் அரசியல் மாற்றத்தைக் கொண்டுவர வேண்டும். இது நம் நாட்டை அழிக்கும் செயல். அதைச் செய்ய, அவர்கள் தங்கள் நெருங்கிய நண்பர்களுடன் அமர வேண்டும். எனவே, பொருளாதார மற்றும் அரசியல் மாற்றத்திற்காக மக்களை மாற்ற அழைக்கிறோம்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

கோப்­பாய் பொலிஸ் பொறுப்­ப­தி­காரி பதவித் தரக்குறைப்புடன் இடமாற்றம்!

Tue Sep 14 , 2021
கோப்­பாய் பொலிஸ் பொறுப்­ப­தி­காரி பதவித் தரக்குறைப்புடன் இடமாற்றம்! கோப்­பாய் பொலிஸ் நிலை­யப் பொறுப்­ப­தி­காரி வீர­சிங்க, பத­வித்­த­ரம் குறைக்­கப்­பட்டு, களனி பொலிஸ் பிரி­வுக்கு இட­மாற்­றப்­பட்­டுள்­ளார். அவ­ரு­டைய வேலை­கள், நட­வ­டிக்­கை­க­ளில் திருப்தி இன்மை கார­ண­மாக உய­ர­தி­கா­ரி­க­ளால் வழங்­கப்­பட்ட முறைப்­பாட்­டுக்­க­மை­யவே கோப்­பாய் பொலிஸ் நிலை­யப் பொறுப்­ப­தி­காரி இட­மாற்­றப்­பட்­டுள்­ளார் என்று பொலி­ஸார் தெரி­வித்­த­னர். அவர் மீது தொடர்ச்­சி­யாக முன்­வைக்­கப்­பட்­டு­வந்த முறைப்­பா­டு­க­ளை­ய­டுத்து இந்த இட­மாற்­றம் பொலிஸ் உயர்­மட்­டத்­தி­ன­ரால் வழங்­கப்­பட்­டுள்­ளது என்று தெரி­விக்­கப்­பட்­டது. அதன்­படி அவர், பொலிஸ் நிலை­யப் […]

You May Like

Breaking News

Translate »