ஹெலா ஆடை எகிப்து நுழைவுடன் அதிக வளர்ச்சியைக் குறிக்கிறது


  • வட ஆப்பிரிக்க நாட்டில் செயல்பாடுகளை அமைக்கும் முதல் இலங்கை ஆடை உற்பத்தியாளர் ஆனார்
  • கிழக்கு ஆப்பிரிக்காவில் வளர்ந்து வரும் சப்ளிமெண்ட்ஸ் நகர்த்தவும்; கடந்த 5 ஆண்டுகளில் $ 25 மில்லியனுக்கும் அதிகமான முதலீடுகள்
  • 1991-ல் இணைக்கப்பட்ட ஹெல திறன் 11 தொழிற்சாலைகள் மற்றும் ஆண்டுக்கு 20% வளர்ச்சியுடன் 1.2 மீ மனித நேரமாக விரிவடைந்தது.
  • குழுமத்தின் ஏற்றுமதி வளர்ச்சியானது ஜூலை மாத ஏற்றுமதியுடன் 92% YTD உயர்வானதுடன் உள்ளூர் தொழில்துறைக்கு 3% வீழ்ச்சியைக் காட்டிலும் சிறந்து விளங்குகிறது. இந்நிறுவனம் எஸ்எல் தொழிற்துறையால் 21% வளர்ச்சியுடன் 79% அதிகரித்துள்ளது
  • தொற்றுநோய் இருந்தபோதிலும், சிலர் மத்தியில் 4,000 முதல் 16,000 வரை; FY22 இறுதிக்குள் 17,500 ஊழியர்களைக் கணிக்கிறது
  • விரைவில் CSE இல் பட்டியலிடப்படும், ஹெலா FY22 வருவாய் $ 230 m என்று கணித்துள்ளது, இது FY21 இல் $ 171 m மற்றும் FY19 இல் $ 183 m ஆக இருந்தது; FY23 க்கான முன்னறிவிப்பு $ 280 m ஐ தாண்டும்
  • தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திலங்கா ஜினதாச நம்பிக்கையுள்ள தொழில் தொழிலாளர்களுக்கு இரட்டை தடுப்பூசி மூலம் மீண்டு வரும்.
  • தீவிர நடவடிக்கைகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்குப் பதிலாக புதிய இயல்பு நிலையில் திருத்தப்பட்ட COVID நெறிமுறைகளுக்கான அழைப்புகள்

நிஸ்தார் காசிம் மூலம்


ஹெலா ஆடை தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திலங்கா ஜினதாச


ஆடை நிறுவனமான ஹெலா க்ளோத்திங் தனது வாடிக்கையாளர்களுக்கு சிறந்த சேவையை வழங்குவதற்காகவும், வருவாயை அதிகரிப்பதற்காகவும் எகிப்தில் செயல்பாடுகளைத் தொடங்கிய முதல் பெரிய இலங்கை உற்பத்தியாளராக மாறியுள்ளது.

கிழக்கு ஆப்பிரிக்காவில் வெற்றிகரமான நுழைவு மற்றும் வளர்ச்சிக்குப் பிறகு, வட ஆபிரிக்காவுக்குள் நுழைந்தது, கென்யாவில் ஐந்து வருடங்களுக்கு முன்பு தொடங்கியது, அதைத் தொடர்ந்து எத்தியோப்பியா.

ஹெலா ஒரு துன்பகரமான சொத்தை வாங்கியது – எகிப்தில் அலெக்ஸாண்ட்ரியாவில் உள்ள ஒரு ஆடை உற்பத்தி தொழிற்சாலை முன்பு 1,000 ஊழியர்களைக் கொண்டு ஒரு கிழக்கு நிறுவனத்தால் நிர்வகிக்கப்பட்டது. இது ஒரு செங்குத்து ஆலை ஆகும், இது 220,000 சதுர அடி பரப்பளவில் துணி மற்றும் பாகங்கள் தயாரிப்பதற்கான வசதிகளுடன் உள்ளது.

“எகிப்தில் உள்ள முயற்சியின் மூலம், துருக்கியின் ஆடை ஏற்றுமதி சந்தையைப் போலவே 20 பில்லியன் டாலர் மதிப்புள்ள திறனைப் பயன்படுத்துவோம் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். எகிப்து வழியாக ஐரோப்பிய மற்றும் அமெரிக்க சந்தைகளுக்கு விரைவான அணுகல் கிடைக்கிறது, முன்னணி நேரத்தை குறைக்கிறது, ”என்று ஹெலாவின் ஆடை தலைமை நிர்வாக அதிகாரி திலங்கா ஜினதாச கூறினார்,“ வேறு சில முன்னணி இலங்கை ஆடை நிறுவனங்கள் இதைப் பின்பற்ற வாய்ப்புள்ளது ”என்றார்.

எகிப்துக்கு சமீபத்திய கையகப்படுத்தல் மற்றும் நுழைவு 1991-ல் இணைக்கப்பட்ட ஹெலாவின் ஒட்டுமொத்த பிரசாதத்தை பலப்படுத்துகிறது. தற்போது ஹெலாவுக்கு கென்யா மற்றும் எத்தியோப்பியா ஆகிய இரண்டு தொழிற்சாலைகள் உள்ளன, அத்துடன் இலங்கையில் ஏழு தொழிற்சாலைகள் உள்ளன (மொத்தம் 11 தொழிற்சாலைகள்). இது இலங்கையில் 8,000 க்கும் அதிகமான மக்களையும், அதற்கு சமமான எண்ணிக்கையிலான வெளிநாடுகளிலும் வேலை செய்கிறது.

அடுத்த சில மாதங்களில் பகிரங்கப்படுத்தப்படும் மேலும் இரண்டு மூலோபாய நகர்வுகளையும் ஹெலா உறுதிப்படுத்துவதாக திலங்கா கூறினார்.

எகிப்தை கையகப்படுத்தியதன் மூலம், ஹெலா தனது மொரிஷியஸ் மூலம் பதிவு செய்யப்பட்ட முதலீட்டு நிறுவனமான ஹெலா இன்வெஸ்ட்மென்ட் ஹோல்டிங்ஸ் கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் சுமார் $ 25 மில்லியன் முதலீடு செய்து அதன் திறனை 1.2 மில்லியன் மனித மணிநேரமாக அதிகரித்துள்ளது.

ஹேலா உள்ளாடை, ஸ்லீப்வேர் மற்றும் குழந்தைகள் ஆடை தயாரிப்பதில் நிபுணத்துவம் பெற்றவர். ஹெலாவின் முக்கிய வாடிக்கையாளர்களில் PVH கார்ப்பரேஷன் – ஃபேஷன் பிராண்டுகளான டாமி ஹில்ஃபிகர் மற்றும் கால்வின் க்ளீன் ஆகியோரின் தாய் நிறுவனம். கிழக்கு ஆப்பிரிக்கா மற்றும் எகிப்தில் செயல்பாடுகள் ஆண்களின் உள்ளாடை மற்றும் ப்ராக்களில் கவனம் செலுத்துகின்றன.

விரைவில் கொழும்பு பங்குச் சந்தையில் (CSE) ஒரு பட்டியலை நோக்கிய வேலை, இந்த ஆண்டு இதுவரை ஹெலாவின் செயல்திறன் வியக்கத்தக்கது.

ஜூலை மாதத்தில் இலங்கையில் இருந்து ஏற்றுமதிகள் 92% வளர்ச்சியைக் கண்டன, ஒட்டுமொத்த உள்ளூர் தொழில்துறை 3% வீழ்ச்சியடைந்தது, அதே நேரத்தில் 2021 இன் முதல் ஏழு மாதங்களில் நிறுவனத்தின் வளர்ச்சி கணிசமாக 79% -à- இலங்கை தொழில்துறையின் 21% வளர்ச்சி.

கோலாவின் மூன்றாம் அலை மற்றும் அதன் விளைவாக திட்டமிடல் மற்றும் பேக்-அப் திறனை உருவாக்குதல் ஆகியவற்றுடன் ஹெலாவால் சிறப்பாக செல்ல முடிந்தது என்று திலங்கா கூறினார். “எங்களது நெகிழ்வுத்தன்மை மற்றும் செயல்திறனை எங்களால் நிரூபிக்க முடிந்தது, இதன் மூலம் எங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு எங்கள் மீதுள்ள நம்பிக்கையை மேலும் வலுப்படுத்த முடியும்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

“முதலில் இந்த ஆண்டு ஜூன் மாதத்தில் எங்கள் வரலாற்று சிறப்பான மாதமாக இருந்தது, அது ஜூலை மாதத்திலும் பின்னர் ஆகஸ்ட் மாதத்திலும் வீழ்த்தப்பட்டது,” என்று டிலாங்கா கூறினார், ஆர்டர் புத்தகம் இப்போது ஜனவரி 2022 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது. FY22 க்கு, ஹெலாவின் வருவாய் கணிப்பு முடிந்துவிட்டது கடந்த ஆண்டு $ 171 மில்லியனில் இருந்து $ 230 மில்லியன் மற்றும் FY19 இல் $ 183 மில்லியன். FY23 க்கான கணிப்பு $ 280 மில்லியனை தாண்டும்.

“உத்வேகம் இதுவரை எங்களது FY22 இலக்கை விட அதிகமாக உள்ளது.”

ஹெலாவின் வருவாயில் சுமார் 50% இலங்கையின் செயல்பாடுகள்.

அதன் முக்கிய ஆடை வணிகத்தில் கவனம் செலுத்தும் அதே வேளையில், ஹெலா தனிநபர் பாதுகாப்பு உபகரணங்கள் (PPE) பிரிவுக்கு தொடர்ந்து சேவை செய்து வருகிறது, ஆனால் அதிக மதிப்பு கூட்டப்பட்ட தொழில்துறை பயன்பாட்டுடன்.

தற்செயலாக, வெட்டுக்களுக்கு மாறாக அதிக வேலைகளைச் சேர்த்த ஒருசில ஆடை நிறுவனங்களில் ஹெலாவும் ஒன்றாகும். “தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு எங்கள் எண்ணிக்கை 4,000 அதிகரித்துள்ளது, மேலும் FY22 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் நாங்கள் சுமார் 17,500 ஊழியர்களைக் கொண்டு வருவோம்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நிறுவனத்தின் 20% பங்குகளை வழங்கும் ஐபிஓ மூலம், ஹெலா 20 மில்லியன் டாலர்களை திரட்ட திட்டமிட்டுள்ளது, அதன் ஒரு பகுதி அதன் கையகப்படுத்துதல் மற்றும் விரிவாக்கத்திற்கு நிதியளிக்கப் போகிறது.

“கடந்த காலங்களில் எங்கள் உரிமை அமைப்பு தனியார் பங்கு, உள்ளூர் முதலீட்டாளர்கள் மற்றும் ESOP களால் இயக்கப்பட்டது. எங்கள் லட்சிய திட்டங்களுடன், பட்டியலிடுவதே சிறந்த வழி என்று நாங்கள் உணர்ந்தோம். இது ஊழியர்களுக்கு நெகிழ்வுத்தன்மையைக் கொடுக்கும், ஏனெனில் அவர்கள் இப்போது திரவப் பங்குகளையும் வைத்திருப்பார்கள். இது எங்கள் நல்ல நிர்வாக நடைமுறைகளை மேலும் மேம்படுத்தும், ”என்று டிலாங்கா கூறினார்.

மூலோபாய கூட்டாண்மை மற்றும் கூட்டு முயற்சிகளில் நுழையும் திட்டங்களுடன், பட்டியலிடப்பட்டிருப்பது சம்பந்தப்பட்ட சர்வதேச நிறுவனங்களுக்கான நற்பெயர் அபாயத்தை குறைக்கிறது.

ஒரு நாட்டின் கண்ணோட்டத்தில், ஆடை ஏற்றுமதி ஆகஸ்ட் முதல் மீண்டும் உயரும் என்று திலங்கா நம்புகிறார். “மூன்றாவது அலை தொடங்கியவுடன் முழு திறனில் செயல்படுவது ஒரு பெரிய தொழில் சவாலாக இருந்தது. இருப்பினும், எங்கள் ஊழியர்களில் 80% பேருக்கு முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்டதால், அதிக ஸ்திரத்தன்மை உணர்வு உள்ளது. தேவை வலுவாக உள்ளது மற்றும் தொழில்துறையின் ஏற்றுமதி உயரும் என்று நான் உணர்கிறேன், ”என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

வியட்நாம், இந்தோனேசியா மற்றும் பங்களாதேஷில் கோவிட் வழக்குகள் மற்றும் மூடல்கள் அதிகரித்திருப்பதால், அடுத்த சில மாதங்களில் இலங்கையின் மீதான வாடிக்கையாளர்களின் நம்பகத்தன்மையும் அதிகரிக்கும் என்றும் இது ஏற்றுமதியை அதிகரிக்க உதவும் என்றும் டிலாங்கா நம்புகிறார்.

எவ்வாறாயினும், இலங்கை இந்த புதிய வாய்ப்புகளை முழுமையாகப் பயன்படுத்திக் கொள்ள, சுகாதார அதிகாரிகள் ஒரு புதிய விதி புத்தகத்தைக் கொண்டு வர வேண்டும், இதனால் முழுமையாக தடுப்பூசி போடப்பட்ட ஊழியர்களைக் கொண்ட தொழிற்சாலைகள் தீவிரத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்குப் பதிலாக திருத்தப்பட்ட நெறிமுறைகளுடன் தொடர்ந்து செயல்பட முடியும். நடவடிக்கைகள்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

ரம்யா பாண்டியனின் ராமன் ஆண்டாலும் ராவணன் ஆண்டாலும்

Tue Sep 14 , 2021
… Source link

You May Like

Breaking News

Translate »