மறைந்த வென். கஹாதுது விமலடிசா நாயக்க தேரர்


உதுகஹாபட்டு பூசாரிகள் சங்கத்தின் தலைவரும், கஹாதுடுவ ஸ்ரீ நந்தனாராமாவின் தலைவருமான வெஹன். கஹாதுது விமலடிஸ்ஸா தேரோவின் மறைவு, கஹாதுடுவ கிராமத்திற்கு மட்டுமல்ல, முழு உதுகஹாபட்டுக்கும் பெரும் வருத்தமாக இருக்கிறது ஒரு சக்திவாய்ந்த இழப்பு.

அவர் ஒரு சங்க பிதாவாக இருந்தார், அவர் இப்பகுதி மக்களுக்கு எப்போதும் சிறப்பான செயல்களைச் செய்ய அறிவுறுத்தினார், மேலும் 30 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக ஆயிரக்கணக்கான மாணவர்களின் தம்ம அறிவு மற்றும் மதிப்புகளை மேம்படுத்துவதற்காக பல பள்ளிகள் மற்றும் கல்லூரிகளில் தம்ம விரிவுரையாளராக பணியாற்றினார்.

ஹொரான வித்யாரதன மகா பிரிவேனா, பண்டாரவேலா மத்திய கல்லூரி மற்றும் வெதாரா மகா வித்யாலயா ஆகியவை அவர் பணியாற்றிய முன்னணி கல்வி நிறுவனங்கள். குறிப்பாக பண்டரவேலா மத்திய கல்லூரியில், 10 ஆண்டுகளுக்கும் மேலாக பணியாற்றிய இவர், இப்பகுதியில் மத மற்றும் தேசிய நடவடிக்கைகளுக்கு நிதியுதவி அளித்து வருகிறார்.

1987 ஆம் ஆண்டில் கஹாதுடுவ ஸ்ரீ நந்தனாரமயத்தின் தலைமை பதவியில் கஹாதுடுவாவின் விமலடிஸ்ஸா தேரோ நியமிக்கப்பட்டார். பின்னர், அவர் செய்த முதல் விஷயம், அந்த நேரத்தில் தொடங்கப்பட்ட ஸ்ரீ சரணதிஸ்ஸ தம்ம பள்ளியை உருவாக்குவதுதான். அவர்கள் தங்கள் ஆசிரியர்களின் சம்பளத்திலிருந்து வந்த பணத்தை புதிய தம்ம மாணவர்களுக்கு இடமளிக்க புதிய கட்டிடங்களை கட்ட பயன்படுத்தினர். பின்னர் புதிய கற்பித்தல் பணியாளர்கள் நியமிக்கப்பட்டு, தம்ம பள்ளியின் தம்ம கல்வி தரப்படுத்தப்பட்ட நிலைக்கு மேம்படுத்தப்பட்டது.

அவரது அறிவுறுத்தல்களின்படி, விஹாரஸ்த தயகசபா செய்த மிக முக்கியமான பணி, சைத்ய ராஜாயணத்தையும் கோயிலையும் பாதுகாக்கும் சுவரைக் கட்டுவதாகும். இதற்காக கிராம நன்கொடையாளர்கள் சுமார் ரூ .2 மில்லியன் நன்கொடை அளித்தனர்.

அதன்பிறகு, விஹாரஸ்த தர்ம மண்டபத்தை முழுவதுமாக புதுப்பிப்பதில் விமலதிசா தேரர் முன்னிலை வகித்தார்.

கோயில் கவுன்சில், குலகனா சொசைட்டி, சரணதிஸ்ஸ தம்ம பள்ளி மற்றும் உள்ளூர் நன்கொடையாளர்கள் முன்னிலை வகித்தனர். இதன் கீழ் தர்மசாலாவின் கூரை முற்றிலுமாக புதுப்பிக்கப்பட்டு தளம் அகலப்படுத்தப்பட்டது.

இது அடுத்த 30-40 ஆண்டுகளுக்கு தர்மத்தைக் கேட்க அப்பகுதி மக்களுக்கு நல்ல தர்ம மண்டபத்தை வழங்கும்.

மேலும், கோயிலில் புதிய மின் அமைப்பு நிறுவுதல், எண்பது புத்தர் ஸ்டால்களுடன் நவீன போதி சுவர் அமைத்தல் மற்றும் கழிப்பறை மற்றும் சிறுநீர் அமைப்புகளை நிர்மாணித்தல் ஆகியவை அவர் செய்த நல்ல செயல்களில் அடங்கும்.

அமைதிக்கான மறைந்த மாஸ்டர் ஜஸ்டிஸ், வென்.Source link

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

இரகசிய வாக்குமூலம் வழங்கவுள்ள இரண்டு மெளலவி ஆசிரியர்கள்

Fri Jun 18 , 2021
எம்.எப்.எம்.பஸீர் உயிர்த்த ஞாயிறு தின தொடர்  தற்கொலை தாக்குதல்கள் குறித்த விசாரணைகளுக்காக கைது செய்யப்பட்டு  சமூகங்களிடையே வெறுப்புணர்வை தூண்டியதாக குற்றம் சுமத்தப்பட்டுள்ள சிரேஷ்ட சட்டத்தரணி ஹிஜாஸ் ஹிஸ்புல்லாஹ் குறித்தான விவகாரத்தில் கைது செய்யப்பட்ட இரு மெளலவி ஆசிரியர்கள் எதிர்வரும்  ஜூலை முதலாம் திகதி நீதிவானுக்கு இரகசிய வாக்கு மூலம் ஒன்றினை வழங்கவுள்ளனர்.   குற்றவியல் சட்டக் கோவையின் 127 ஆவது அத்தியாயத்தின் கீழ் இந்த வாக்கு மூலத்தை வழங்க, அவ்விளம் ஆசிரியர்கள் […]

You May Like

Breaking News

Translate »